50 ตอบกลับ

VIP Member

ปกติจ้าาา เชดเเอลกอฮอลจนกว่าสะดือน้องจะเเห้งดี และอย่าโดนแป้งนะจ้า

ปกติค่ะ ยิ่งสะดือลูกหลุดเร็วเท่าไหร่ แผลคุณแม่ยิ่งหายดีเร็วเท่านั้น😊

ก็แล้วแต่ความเชื่อคนแก่อีกนั่นแหละค่ะ

ปกติจ้าบางคนเร็วบางคนก็ช้าจ้าแม่บ้านนี้หลุดตอน14วันทั้งสองคนเลย

ปกติจ้า แต่แม่ก็ยังต้องทำวามสะอาดน้องจนกว่าจะแห้งนะค่ะ

ปกติจ้า ลูกบ้านนี้กว่าจะหลุด10กว่าวัน

ปกติจ้า บ้านนี้ยังหลุดตอนน้องได้6วัน

บ้านนี้ 2อาทิตย์ล่ะ สะดือไม่หลุดเลย

VIP Member

ของเค้าเป็นอาทิดจ้า กว่าจะหลุด

บ้านนี้หลุดตั้งแต่4วันจ้า...👌👌👌

ปกติบ้านนี้ก็หลุดตอน5วันค่ะ