26 ตอบกลับ

ลองสมุนไพรบ้านๆดูนะคะ กระเพราะแดง ใช้ตำแล้วโปะทิ้งไว้ที่หน้าท้องน้อง จะช่วยระบายลมในท้องของน้องได้ค่ะ

คุณแม่ก็ต้องเลือกกินอาหารด้วยนะค่ะบางอย่างที่เรากินเข้าไปมันอาจทำให้น้องท้องอืดได้ค่ะ

ทาเยอะๆเลยค่ะมหาหิงทาเหม่งน้องด้วยน่ะคะเเล้วไกวอเตอร์ไห้น้องกินสัก1ช้อนชาเลยก็ใด้ค่ะ

Super Mum

ลดปริมาณนมลง กินนมให้ถูกท่า กินแล้วจับเรอทุกครั้ง ถ้าอื่นๆ น้องปกติไม่ต้องหาหมอค่ะ

อุ้มเรอทุกครั้งหลังกินนมนะค่ะ พาดบ่า หรือท่าอุ้มเรอต่างๆ อย่างน้อย15นาที ก่อนให้นอน

ลองหยด air x drop สัก 0.1 cc นะคะ ช่วยได้เยอะเลยคะ บ้านนี้น้องก็ท้องอืดบ่อยคุณหมอแนะนำมาคะ

เบบี้ดอลค่ะแม่ ทามหาหิงค์ทุกครั้งหลังอาบน้ำ จับน้องเรอทุกครั้งหลังกินนมค่ะ

หาหมอด่วนค่า ลูกพี่ที่ทำงานเคยเป็น ถ้าปล่อยไว้อันตรายมทกคะ

ทามหาหิงค์แล้วให้กินเบบี้ดอลอค่ะช่วยอาการท้องอืด

เบบี้ดอลเลยค่ะแม่ ถ้าไม่หายแนะนำให้ไปหาหมอนะคะ