38 ตอบกลับ

แค่ทับห่อผ้าวางบนหัวนอนพอมั้งค่ะ แปะหัวสะขนาดนั้นสงสารน้องค่ะ

สงสารน้อง. ความเชื่อโบราณบ้านเราก็มีแต่ไม่ถึงขนาดนี้เลยค่ะ

เห็นด้วยค่ะ

VIP Member

แบบนี้ก็เยอะไปค่ะระวังแสบตา เอาใส่ห่อผ้าไว้ใกล้ๆดีกว่ามั้ย

VIP Member

บ้านนี้ก็ทำ แต่เอาวางไว้ข้างๆค่ะ และไม่ได้เยอะขนาดนั้น

Super Mum

ทุบแล้วห่อผ้าวางไว้ใกล้ๆก็พอค่ะ เพิ่งเคยเห็นแบบนี้😯

VIP Member

ขอแนะนำสติ๊กเกอร์หัวหอมค่ะ บ้านนี้ใช้เป็นประจำ

แสบนะคะ อย่าทำเลยค่ะ แค่ทุบแล้ววางข้างๆก็พอ

แผ่นแปะหัวหอมก็ใช้ดีนะคะแม่ ลูกหายใจสะดวก

VIP Member

ทุบๆหอมกระเทียมว่างไว้ข้างๆน้องก็พอค่ะ

สระหัวให้น้องทุกวันคะน้องจะไม่เป็นหวัด