38 ตอบกลับ

ลองกินชาอุ่นรักดูนะค่ะแม่บ้านนร้น้ำนมหดตอนสี่เดือนสั่งมากินกินหมดแค่15ซองน้ำนมยังเยอะยุเลยค่ะตอนนี้น้องแปดเดือนแล้ว

VIP Member

คุณแม่อย่าเครียดนะคะ เอาลูกเข้าเต้าบ่อยๆ ดูดให้ถูกวิธี คุณแม่ดื่มน้ำเยอะๆ สู้ๆนะคะ

เข้าเต้าบ่อยๆหรือใช้​เครื่อง​ปั้มกระตุ้นเร่่อบๆนะคะ ใจเย็น เดี๋ยว​ก็​ค่อย​ๆมา

ให้ลูกดูดกระตุ้นทุกครั้งก่อยหม่ำนมขวดค่ะ บ้านนี้นมมาวันที่10หลังคลอด สู้ๆนะคะ

ให้น้องเข้าเต้าบ่อยๆคะบ้านนี้บ่อยจะนมคัดน้องกินไม่เกลี้ยงเต้าเลยคะ

ลองแป๊ะก๋วยดูครับเป็นตำหรับจีน หากินง่ายให้น้องเข้าเต้าบ่อยๆครับ

VIP Member

ให้น้องเข้าเต้าบ่อยๆค่ะ พยายามอย่าเครียดมันจะส่งผลต่อน้ำนมนะคะ

เอาเข้าเต้าบ่อยๆ ต้มนำขิงดื่มค่ะ พยายามดื่มน้ำอุ่นเยอะๆนะคะ

อย่าเครียดค่ะเดี๋ยวมาเองของเรา5วันผ่าคลอดทำหมันด้วย

ให้ลูกดูดบ่อยๆค่ะ อาจจะนวดเต้านมเพื่อเปิดท่อน้ำนมด้วย