ใครมีเคยมีประสบการณ์​ช่วยที

ลูกสาวเป็นผื่นค่ะ​ ที่ก้นน้องก้อเป็น​ ทาบีแพนเธนไม่หาย​ พาไปหาหมอ​ค่ะได้​ ยามาทาก็ไม่หายค่ะ​ ใครที่มีประสบการณ์​คล้ายกันช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ใครมีเคยมีประสบการณ์​ช่วยที
39 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เคยทาแป้งโยคี ค่ะ แต่ ทา บางๆนะค่ะ หลังจากทำความสะอาดของลูกเสดเช็ด ตรงนั้นให้แห้ง ก่อน แล้ว ทา แป้ง บางๆนะค่ะ

เลิกผ้าอ้อมสำเร็จรูปก่อนค่ะ ทาแป้งศรีจันทร์ลองดู ถ้าสูตรเด็กไม่หาย ให้ซื้อตลับสีฟ้ามาลองค่ะ เซเว่นมีขาย

VIP Member

ใช้ผงศรีจันทร์ค่ะแม่ หายเลย ลูกเราใช้ผงสีจันทร์ทาวันเดียวหายเลยค่ะ แบบนี้ค่ะแม่ชื้อที่ร้านขายยานะคะ

Post reply image
VIP Member

น้องแพ้แพมเพิดค่ะลูกสาวเคยเป็น ใช้ยาบีแพนเท็นนะค่ะหาซื้อตามร้านยา งดแพมเพิดก่อนนะค่ะ

VIP Member

บีแพนเทนค่ะแม่​ อาบน้ำแล้วเชดซับให้แห้ง​ แล้วทาบีแพนเทนงดใส่แพมเพิสสักพักนะค่ะ

4y ago

ใช้แล้วค่ะ​ ไม่ดีขึ้นเลย

น่าจะแพ้แพลมเพิดค่ะเปลี่ยนยี้ห้อใหม่หรือไม่ให้น้องหยุดใส่แพลมเพิดดูก่อน

งดแพมเพิสสักพักนะคะ ให้ผิวหนังหายใจบ้างค่ะ ห้ามทาแป้ง ใช้แป้งโยคีแทนค่ะ

VIP Member

งดใส่แพมเพิส งดทาแป้งก่อนค่ะแม่ บ้านนี้ใช้บีแพนเธนอย่างเดียวนะคะก็หาย

แป้งโยคีดีที่สุดคะเลี้ยงมาหลายคนทั้งลูกและหลาน มีติดบ้านตลอด

อย่าไห้น้องนอนเเช่เยี่ยวนานๆน่ะคะเเล้วทาเเป้งเด็กนิวบรอนค่ะ