38 ตอบกลับ

คุณแม่น่าจะเข้าใจผิดนะ ตอนซาวคุณหมอน่าจะบอกนะว่าว่าหนักเท่าไหร่ เราว่ามิลลิกรัม ป่าว อย่างเรา13วีค หนักแค่ 5กรัมเองค่ะ

ดีจังคะรู้น้ำหนักลูกแล้ว ตอนแม่บ้านนี้ยังไม่รู้เลยคะเคยถามหมอบอกว่ายังไม่รู้ นี่ก็จะได้8เดือนเเล้วคะ

VIP Member

อยู่ในเกณฑ์ปกติค่ะ ตอนเราซาวด์ 19+5 วีค น้ำหนักน้อยกว่านี้นิดหน่อยคุณหมอแจ้งว่าลูกน้ำหนักอยู่ในเกณฑ์ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตอน5เดือน 760กรัมเเล้วค่ะน่าจะปกตินะคะถ้าคุณหมอไม่ว่าอะไรแต่คุณแม่ควรหมั่นกินบ่อยๆขึ้นค่ะ

ปกติค่ะ วันนี้ 20 w ไปซาวด์มาเหมือนกันค่ะดูอวัยวะที่สำคัญๆ หมอจะบอกนะคะว่า นน ลูก ขนาดตัว ปกติดีมั้ย

น้ำหนักดีจ๊าค่อนไปทาง มากกว่า 50 ไม่เกิน 90 percentile เด็กตัวโตจ๊า ทานอาหารระวังแป้งน้ำตาลนะจ๊ะ

คุนแม่กินไม่ค่อยได้หรือป่าวค่ะ หมั่นกินบ่อยๆ แต่ถ่าลูกดิ้นเก่ง น้องก็แข็งแรงดีค่ะ

ไม่มากไม่น้อยคะแม่กำลังดีคะ บ้านนี้20w430g หมอบอกน้องจ่ำม่ำไปนิดคะ

ไม่ปกตินะเราว่า ตอน 5 เดือนของเรา 591 กรัมคะ หมอบอกว่าตามเกณฑ์

ของเราตอนซาว ตอน20w คุณหมอบอกน้ำหนักหนัก521กรัม ตามเกณฑ์จ้าา