สอบถามคะ..ลูกมีรอยแดงๆตรงง่ามนิ้วมือ

ลูกมีรอยแดงๆ ตรงง่ามนิ้วมือ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรคะ แล้วจะหายเองมั้ย รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยจ้า

สอบถามคะ..ลูกมีรอยแดงๆตรงง่ามนิ้วมือ
12 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เคยดูคุณหมอแนะนำในยูทูป คือปาน เค้าบอกมันหายไปเองไม่เกินหนึ่งปีจะจางและหายไป เพื่อแน่นอนปรึกษาหมอค่ะคุณแม่

VIP Member

หลานชายบ้านนี้เกิดมาก็เป็นรอยแดงแบบนี้ค่ะ ตอนนี้ขวบกว่าแล้วรอยเริ่มๆจางลงเรื่อยๆค่ะ

น้องเป็นปานแดงหรือเปล่าคะเป็นตั้งแต่คลอดไม่คะ

5y ago

เป็นตอนกลับมาอยู่บ้านคะ

น้าจะปานนะคะถ้าน้องไม่ได้โดนอะไรมา

เป็นตั้งแต่คลอดหรือว่าเพิ่งเป็นค่ะ

5y ago

เหมือนแพ้อะไรเลย ไปหาหมอดีกว่าค่ะ

ตอนคลอดมาใหม่ๆมีมั้ยค่ะแม่

5y ago

ตอนคลอดไม่มีคะ

ไปหาหมอเถอะค่ะ

VIP Member

ไปหาหมอน่ะ

หาหมอนะคะ

ปานจ้า