3 ตอบกลับ

ลองใช้จุกนมคล้ายนมแม่ดูนะคะ แรกๆค่อยๆสลับกับเต้าแม่ ให้น้องคุ้นเคยจุกนมก่อน เดี๋ยวน้องก็จะเคย และยอมกินขวดนะคะ สู้ๆนะคะ

ลองแล้วคะ..ยังไม่สำเร็จ..แต่ก็ลองพยายามต่อไป..😁

บ้านนี้ใช้ขวดยี่ห้อ olababy ค่ะเค้าเคลมว่าเหมือนเค้าแม่มากที่สุด จากน้องไม่เอาขวดอื่นเลย แต่ขวดนี้ยอมค่ะ แพงแต่คุ้มค่ะแม่

เดี๋ยวค่อยๆดูคะ..ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่เอาขวดเลยค่ะติดเต้าจน6เดือน เปลี่ยนซื้อก็ไม่ยอมดูดซื้อขวด พีเจ้น ขวดแพงมากก็ไม่ยอมดูด

เหมือนกันเลยคะขวดพร้อมจุกเสมือนนมแม่แพงมาก..ลูกก็ไม่สน