134 ตอบกลับ

อย่าทำแบบนี้เลยนะค่ะ คนท้องไม่ควรอดอาหาร เพราะไม่งั้นหนูน้อยในท้องอาจจะทรมานเพราะเขาก็ต้องทานด้วยเหมือนกัน

นึกถึงลูกก่อนเถอะค่ะ จะประชดอะไรกัน ก้อไม่น่าให้กระทบถึงลูก ชีวิตลูกเราในท้อง ขึ้นอยู่กับแม่ทุกอย่างน่ะค่ะ

VIP Member

ทางที่ดีควรพูดกันดีๆนะคะ ประชดไปก็ไม่มีไรดีขึ้น ยิ่งไม่ทานไรเลยยิ่งไม่ดีกับกับตัวเองและลูกนะคะ สู้ๆค่ะ

เป็นคุณแม่แล้ว จะทำอะไรคิดถึงตัวน้อยให้มากที่สุดนะคะคุณแม่ คิดถึงน้องเป็นลำดับแรก ฝากไว้เท่านี้ค่ะ^^

เราก้อเคยทะเลาะกะแฟน แต่เราต้องกินค่ะ กลั้นไม่ได้ก้อกินไปด้วยน้ำตาไหลไปด้วย ลูกจะอดไปด้วยไม่ได้ค่ะ

เป็นไรไหมไม่รู้ แต่ลูกก็จะไม่ได้รับสารอาหารไปด้วย ถ้าอยากจะประชด แอบกินไม่ให้เค้ารู้ก็ได้นี่คะ

ประชดแบบนี้ไม่ดีน่ะค่ะคณุแม่เพราะลูกน้อยเขาไม่รู้เรื่องด้วยเลยค่ะ..ใจเย็นๆคอยๆพูดกันน่ะค่ะ😊😊

ประชดอย่างอื่นดีกว่าค่ะแม่ แบบนี้ส่งผลต่อลูกที่ไม่รู้เรื่องอะไรด้วย นึกถึงลูกไว้ก่อนจ้า ✌🏻✌🏻

ทะเลาะเหมือนกันคะแต่เราจะทะเลาะยังไงถึงกินไม่ลงก็ต้องสู้กินเพื่อลูก. คิดถึงลูกในท้องก่อนเสมอ

สงสารลูกบ้างคุณควรประชดแฟนด้วยการกินให้หมดไม่ต้องเหลือไว้ให้เค้ากินดีกว่านะ ดีกับลูกด้วย