331 ตอบกลับ

บ้านนี้5 เดือนก็ไม่คว่ำค่ะ น้องตัวใหญ่ แต่ตอนนี้นั่งได้แล้ว ชอบยืน และเริ่มก้าวขาแล้วค่ะ

5เดือน10วัน.คว่ำ2เดือนแล้วต่อมา.คานนั่ง.เริ่มยืนล่ะ.เขาจะทำเองของเขาค่ะ.อีกไม่นานคงจะเดิน555

VIP Member

เหมือนกันค่ะตอนนี้ลูกอายุ 3 เดือน 3 วัน พอจับนอนคว่ำได้ไม่ถึง 5 นาที ร้องงอแงเพราะอึดอัดค่ะ

น้อง4เดือน ไม่ชอบนอนคว่ำเหมือนกันค่ะ จับนอนตะแคงบ่อยๆ ตอนนี้เริ่มคว่ำได้นานขึ้นแล้วค่ะ

ลูกเราก็ไม่ชอบคว่ำคะ พอถึงวัยก็คลานได้แต่แปบเดียวเอง ก็พยายามจับยืนเอง และก็เดินเลยคะ

ตอนนี้น้องจะ5เดือนแล้วไม่ค่อยคว่ำแต่น้องนั่งเลยค่ะ

น้องกินนมอะไรค่ะ น่ารักจัง

บ้านนี้คว่ำเองเกือบ4เดือนคะตอนนี้4เดือนแล้วคว่ำได้บ้างไม่ได้บ้างคะเค้าจะพยายามเองคะ

5เดือนวันนี้ก็ยังไม่คว่ำเหมือนกันค่ะแต่น้องก็พยายามจะคว่ำนะคะแค่ยังทำไม่สำเร็จ😅😅😅

บ้านนี้5เดือนยังไม่คว่ำเหมือนกันค่ะ แต่พลิกไปมาได้อยู่ พยามจับคว่ำอยู่เหมือนกันค่ะ

บ้านนี้กว่าจะคว่ำเองก็เข้าเดือนที่​ 6​ ค่ะ​ พรุ่งนี้ครบ​ 8​ เดือนเต็มยังไม่คลานเลยจ้า