340 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนเด็กๆชอบเล่นกะลามะพร้าวค่ะ นำมาทำเป็นกระทะ จาน ถ้วย รับบทเป็นแม่ครัวขายอาหารตามสั่ง โตมาหน่อย พอที่บ้านเริ่มมีเงินก็เปลี่ยนมาเล่นบาร์บี้ ลืมกะลามะพร้าวไปเลย 🤭😂

ของเล่นสุดโปรดของแม่น่าจะเป็นเตาที่ไว้ทำขนมครกสีส้มๆเล็กๆ จุดไฟได้ ขายของได้เหมือนจริง😁😁😁😆😆😆 จำได้ว่าตอนนั้นแอบเอาวัตถุดิบในครัวออกมาเล่น บันเทิงมากแม่!!!!🤣🤣😂😂

TapFluencer

ของคุณพ่อเป็นรถตัก รถแมคโครค่ะ ทุกวันนี้อายุ 37 แล้วยังเก็บไว้อยู่เลย ส่วนของคุณแม่โทรศัพท์กดแบบมีเสียงเพลงค่ะ ชอบมากจนพกไปเล่นที่โรงเรียน แล้วทำหายร้องไห้เลยค่ะ 😂

ตุ๊กตาหมีตัวโปรดที่แม่ซื้อให้ นอนกอดทุกคืน มันนิ่ม น่ารัก รู้สึกอุ่นใจที่มีน้องเป็นเพื่อน บางคืนที่แม่ต้องไปทำงาน น้องก็ช่วยแบ่งเบาความเหงาไปได้ รักที่สุดเลยยยย

VIP Member

หนอนแก้ว ตัวสีเขียวๆในสวนหลังโรงเรียนค่ะ ชอบเอามาเลี้ยงไว้ในกล่อง เก็บใบไม้มาให้มันกินทุกวันจนอ้วน แล้วก็เอาไปไว้ที่เดิม แล้วก็หาตัวใหม่มาเลี้ยง เด็กหนอเด็ก🤣🤣

ของเล่นสุดโปรดในวัยเด็กคือของเล่นทำอาหารค่ะ จะมีเพื่อนข้างๆบ้านเล่นด้วยกันหลายๆคน บ้านเพื่อนจะมีต้นไม้ใหญ่ ผลไม้มากมายให้มาทำเป็นวัตถุดิบเล่นทำอาหาร 😄👨‍👩‍👧

ของเล่นสุดโปรดของแม่ตอนเด็กๆคือเล่นขายของ ขายกับข้าว ไปหาเก็บผักเก็บใบไม้แถวๆบ้านมาเล่น สร้างบ้านจากกิ่งไม้ใบตอง ชวนเพื่อนๆมาเล่นด้วยกันหลายคนสนุกมากๆเลยค่ะ

ของเล่นสุดโปรดคือหลุมขนมครกที่ขุดจากดินเป็นหลุมๆ และละลายขี้เถ้าจากเตาถ่านเป็นแป้ง แล้วเอาไปหยอด ตอนนั้นรู้สึกสุดยอดมากๆค่ะ ที่ได้เป็นเจ้าของร้านขายขนมครก😁

ของเล่นสุดโปรดตอนเด็กๆ คือ เล่นหมากเก็บค่ะ ถือว่าสนุกมากๆเลย เวลาว่าง จะจับกลุ่มกันแบ่งออกเป็นทีม 2 ทีม แล้วแข่งขันกันเล่น หมากเก็บ พูดแล้วก็คิดถึงสมัยก่อนค่ะ

Super Mum

ตอนเด็กคุณแม่ชอบเล่นตุ๊กตากระดาษค่ะ ชอบแต่งตัวตุ๊กตา เป็นของเล่นที่ดีที่สุดสำหรับแม่เลย เพราะไม่มีเงินซื้อของเล่นแพงๆเหมือนคนอื่น แค่นี้ก็มีความสุขมากเลย