340 ตอบกลับ

ของเล่นสุดโปรดสมัยเด็ก คือตุ๊กตาที่ทำจากใบตองอ่ะ🤣 เอาใบตองมาทำเป็นผมน้อง ใช้ไม้กระถินเป็นตัว ต้องมากีดใบตองให้เป็นเส้นๆเหมือนผม และใช้ยางมัด เล่นเป็นตุ๊กตา555 ชอบเล่นมาก

VIP Member

ของเล่นสุดโปรดสมัยเด็กๆเป็นอะไรที่เล่นบ่อยมาก ทุกวันนี้ก็หาซื้อของเก่าๆมาให้ลูกเล่นด้วยค่ะ อิอิ -ตุ้กตาตัวละ 5บาท*สมัยก่อน -ตุ๊กตากระดาษ -เครื่องปั้นดิเผา เครื่องครัวจิ๋ว

บ้านตุ๊กตาค่ะ ชอบมากกกกกมี10กว่าหลังเลย บาร์บี้กระดาษซื้อทุกอาทิตย์!! ไม้คฑามีไฟมีเสียงก็ชอบ แต่พอป.5 ก็เลิกเล่นของเล่นแล้วไปอ่านนิยายแจ่มใส มีประมาณเกือบ100-200เล่มเลยมั้งคะ

แม่ชอบเล่นตุ๊กตากระดาษค่ะ ยายให้เงินไปโรงเรียนคือไม่กินขนมแต่เก็บเงินไว้ซื้ออะไรพวกนี้ ตอนเย็นค่อยรอยายซื้อให้กิน555555 มีเต็มตู้เก็บของไปหมดทุกวันนี้หายไปเกือบหมดแล้ว

TapFluencer

ของเล่นสุดโปรดของแม่คือ ตุ๊กตากระดาษ บาบี้ แล้วก็ของเล่นทำอาหารที่หาได้ตามธรรมชาติเลยค่ะเอามาเปิดเป็นร้านขายของสนุกสุดๆไปเลยค่ะ ส่วนคุณพ่อบอกเขาชอบเล่นเป่ากบสุดๆ 55555

ไม่เคยได้ซื้อของเล่นเหมือนใครเขา อาศัยเล่นของคนอื่นเอาแม่ไม่เคยซื้อให้ 5555 😂 เหตุผลเพราะพ่อเสียตั้งแต่อนุบาล แม่ต้องจัดการค่าใช้จ่ายทุกอย่างในบ้านด้วยเงินเดือนแค่ 8,000฿

จำได้ว่าของเล่นสุดโปรดคือแต่งตัวตุ๊กตากระดาษค่ะ ลูกแก้วด้วยที่จะต้องสะสมลูกสีสวยๆไปดีดกับคนอื่น และก็ตุ๊กตุ่นยางไปทอยกินกันกับเด็กแถวบ้านที่โยนใกล้เส้นสุดชนะไป 😊

VIP Member

ของเล่นสุดโปรดของแม่ คือ ฝาขวดเครื่องดื่มชูกำลังฝาน้ำอัดลมมัดกับไม้ทำที่ตักน้ำ ใบไม้เป็นเส้นดอกไม้เป็นผัดโรยหน้าอาหาร และผักในตู้เย็น ปรุงทุกอย่างแล้วเสริฟ์เลยค่า

ของเล่นตอนเด็กจะเป็นก้อนหินกับหนังยางค่ะ ก้อนหินเอามาเล่นหมากฮอท หมากเก็บ หนังยางก็เอามาถักเล่นกระโดดยางกับเพื่อนๆเพราะตอนเด็กๆไม่เคยมีของเล่นเหมือนคนอื่นเค้าเลย

ของเล่นที่แม่ชอบที่สุดตอนเด็ก คงเป็นตุ๊กตากระดาษค่ะ 😂 ชอบมากเจอที่ไหนก็ต้องซื้อ มีหลายชุด หลายตัว โตมายังอยากซื้ออยู่เลย 555555 แต่หลังๆหายาก ไม่ค่อยมีใครขายแล้วค่ะ 😂😂😂