340 ตอบกลับ

ของเล่นสุดโปรดสมัยเด็กเป็นร่มกับกระดาษทิชชู่ค่ะ แอบเอามาเล่นประจำ เล่นสร้างบ้าน แล้วก็เปิดร้านขายของ แม่เจอทีไร โดนด่าบ้านแตกทุกที 55555

TapFluencer

ของเล่นสุดโปรดของคุณแม่ในวัยเด็กคือชุดเครื่องมือหมอค่ะ ชอบเล่นเป็นหมอกับคุณตาคุณยายตั้งแต่ตอนเด็กๆ จนโตมาเอาดีทางด้านนี้ซะเลยค่ะ😆

ของเล่นสุดโปรดที่ชอบเล่นตอนเด็กๆ นั้นก็คือตุ๊กตาบาร์บี้ค่ะ สมัยเป็นเด็กชอบมากๆเลยค่ะยังจำความรู้สึกแบบนั้นได้ไม่เคยลืมเลยค่ะ☺️🥰

ของเล่นสุดโปรดในวัยเด็กคือขายก๋วยเตี๋ยวที่ใช้ใบตองฉีกเป็นเส้นเล็กๆทำเป็นเส้น เอากะลามะพร้าวมาทำเป็นถ้วย ชาม ช้อนขโมยแม่มาเล่น🤣😂

ของเล่นสุดโปรดของคุณแม่คือ หมากเก็บ หินค่ะ สมัยก่อนยังไม่มีโซ่ ต้องไปหาเก็บหิน แล้วมาเล่น แข่งกับเพื่อน ใครเก็บ ได้สุด คนนั้นชนะ 🥰🥰

TapFluencer

ของเล่นสุดโปรดคือ ดินเหนียวคะที่อยู่ตามนาอิแม่ชอบเอามาปั้นทำเป้นกระสุน ปั้นเป็นควายมั้ง เป็นอย่างอื่นได้เยอะชอบมากคะเล่นหลายๆคน

ของเล่นสุดโปรดคือรถกระป๋อง ตัวรถทำจากกระป๋องนมข้นหวาน ล้อรถ ทำจากรองเท้าที่ขาดแล้ว นำมาตัดเป็นรูปวงกลม ส่วนด้ามจับนั้นทำจากไม้ไผ

ของเล่นสุดโปรดคือ ตุ๊กตากระดาษ เปลี่ยนชุดแต่งตัว มีหมวก มีสร้อยคอกระดาษด้วย สร้างบทบาทพูดคุยกัน เล่นจนขาดแล้วก็เอาเทปมาแปะเล่นต่อ

ของเล่นสุดโปรดตอนเด็กน่าจะเป็นครกเล็กๆ ชุดครัว เอาใบไม้ ดอกไม้ มาตำเล่น เป็นอะไรที่พิเศษมาก และมีความสุขทุกครั้งที่ได้เป็นแม่ครัว

VIP Member

ของเล่นสุดโปรดของคุณแม่ในวัยเด็กก็คือหนังยางค่ะ กระโดดกับเพื่อนทุกเย็น ได้ออกกำลังกายทุกวันเลย แต่ตอนนี้กระโดดไม่ไหวแล้วค่ะ 5555🥺