74 ตอบกลับ

บ้านนี้ 5เดือน 10วันคะไปหาอาหารเสริมใว้ทานคะ แต่ข้างกล่องเขียนใว้สำหรับ 6เดือนขึ้นไป บ้านนี้ไม่ได้ซื้อมาซื้ออีกที 7เดือนคะ

บ้านนี้ก้อหัวโบราณค่ะแต่เรากะแฟนคิดตรงกันยังไม่ให้กินรอหกเดือนค่ะไม่คุ้มน่ะค่ะกะชีวิตลูกเราถ้าเปรเราเราไม่ยอมอ่ะ

พาคุณย่าไปพบหมอเด็กเลยค่ะ ให้หมอเป็นคนบอก เรื่องหัวโบราณนานปีเนี่ยเข้าใจเลยค่ะ ใช้ความเชื่อผิดๆตัวเองเป็นบรรทัดฐาน​

แม่ผัวปัญญาอ่อนหรือเปล่าหรือสมองน้อย ถ้าบอกผัวแล้วผัวทำไรไม่ได้กลับบ้านจ้ะ ไม่คุ้มเสียถ้ามีย่าโง่ๆๆแบบนี้

เป็นเรานะเราไม่ยอมหรอก. นี้มันลูกเราไม่ใช่ลูกเค้า. ถึงคุณจะเคยเลี้ยงแบบนั้นก็ช่างคุณแต่เราจะเลี้ยงของเราแบบนี้.

VIP Member

สงสารน้องจัง คงอึดอัดน่าดูระบบในร่างกายยังทำงานไม่เต็มที่เลย ถ้าลำไส้อุดตันก้อเจ็บตัวเพราะการกะทำของคนโตอีก

พาแม่แฟนไปหาคุณหมอเลยค่ะ ให้คุณหมอบอกผลเสียให้ฟัง ถ้าไม่อยากเสี่ยงไปกว่านี้ค่ะ จริงๆห้ามเลยนะคะ น้องยังเล็กมากๆ

ปล่อย เค้า เลยค่ะ คุยดีดีคงไม่ฟัง จริงๆสมัยนี้จะให้เหมือนสมัยก่อนไม่ได้นะคะ แล้วซีรีแลคก็ไม่ได้มีประโยชน์อะไรมาก ถึงเวลาถ้าน้องทานได้ตามอายุ ทำอาหารบดให้เองจะดีกว่าค่ะ อย่าพึ่งพาซีรีแลคเลย

ต้องเด็ดขาดคะ เด็กน้อยกะเพาะยังทำงานไม่ได้ดีคะ อันตรายมาก มาก เคยมีข่าวทารกเสียชีวิต เพราะเหตุการแบบนี้คะ

ยังไงอย่าเพิ่งให้กินนะคะ ขนาดลูกเราตอน 6 เดือนให้กินซีรีแล็คยังอึแข็ง อึไม่ออกเลย ซีรีแล็คมีแต่แป้งค่ะ

ก่อนออกจากโรงบาลหมอก็พุดนะคะแต่เค้าไม่เชื่อเค้าเชื่อแค่ความคิดตัวเอง

เป็นเรายอมแตกหักกับเค้าเลยเวลาลูกเป็นอะไรขึ้นมาคนที่เสียใจที่สุดก็คือเราอย่าไปยอมให้เค้าป้อน