42 ตอบกลับ

เป็นค่ะ ค่าอยู่ที่30หมอให้ยาบำรุงเลือดทุกครั้ง คุณพ่อตรวจเลือดปกติค่ะ ลูกมีโอกาสเป็น50/50ค่ะ

บ้านนี้จางทั้งพ่อและแม่ แต่ตรวจแล้วไม่อันตราย เรากินยาบำรุงเลือดตามหมอสั่งไม่เคยขาดค่ะ

ของเรา25%ค่ะ กินยาบำรุงเลือดตั้งแต่ฝากครรภ์จนตอนนี้แปดเดือนแล้ว กินของบำรุงเยอะๆค่ะ

บ้านนี้พาหะจ้า. ไม่อันตรายต่อลูกเเต่เเม่หน้ามืดบ่อยมากจ้า. เพราะเพราะกรรมพันธุ์จ้า

ช่วงแรกแม่บ้านนี้ก็เป็นค่ะแต่ไม่ร้ายแรงหมอให้ทานยาบำรุงเลือดห้ามขาดค่ะ

บ้านนี้เป็นภาวะซีดค่ะ. ทั้ง2ท้อง หมอให้กินยาจาก1เวลาเป็น3เวลาเลยค่ะ 37wค่ะ

เราก็เป็น แต่คุณพ่อไม่ได้เป็น รอลุ้นอยู่ว่าลูกจะเป็นเหมือนแม่หรือเปล่า

กินตับกินไข่หอยแครงและยาบำรุงที่หมอให้ค่ะไข่วันละฟอง2ฟองช่วยได้ค่ะ

บ้านนี้กินผักกินไข่ต้มเกือบทุกวันค่ะ ตรวจรอบแรกค่าเลือด38 รอบ2ยังค่ะ

เราเป็นพาหะธารัสซิเมีย. เน้นตับ ผักใบเขียวทุกวัน ผลไม้ที่บำรุงเลือด