20 ตอบกลับ

ประสบการณ์บ้านนี้หลุดไป3รอบติดคะ ขูดมดลูกทุกรอบ หมอบอกให้โอกาสอีกครั้งเดียว (เพราะอายุก็เยอะแล้ว😊)บำรุงก่อนตั้งครรภ์ ทานโฟลิก ก่อน3เดือน ออกกำลังกายประจำ พอปล่อยก็ติดเลยคะตรวจก่อนประจำเดือนมา3วันพอรุ้ว่าตั้งครรภ์รีบไปพอคุณหมอทันทีคะ ได้ยากันแท้งมากินคะ ตอนนี้ได้ 26 สัปดาห์แล้วคะ คุณแม่อย่าเครียดนะคะ พักผ่อนให้เพียงพอทานอาหารที่มีประโยชน์คะ เป็นกำลังใจให้คะ อ้อ..บ้านนี้ฝากเฉพาะทางแม่และเด็กคะ

เราก็ หลุดไปรอบแรก หลุดตอนอายุครรถ์3 จะ4เดือน ตอนนี้มีน้องคนใหม่แล้ว เราเลยฝากพิเศษ กินยากันแท้งทุกวันกลัวหลุดเหมือนรอบแรก ตอนนี้ท้อง18สัปดาห์ แล้ววววววว คุณหมอบอกต้องกินยากันแท้งไปอีกสักระยะ อิอิ เอาใจช่วยนะค่ะ สู้ๆๆ

รีบไปฝากท้องค่ะ แนะนำฝากคลินิกค่ะ คุณหมอจะดูแลตลอด ถ้าเคยหลุดโอกาสหลุดจะสูงขึ้นเรื่อยๆ แม่เคยหลุดท้องแรก ท้องสองมารีบฝาก มีภาวะแท้งคุกคาม ฉีดยากินยาพักผ่อน ซาวด์ทุกสัปดาห์ใกล้ชิดหมอ จนน้องในท้องแข็งแรงค่ะ

รีบไปฝากท้องให้หมอดูแลเลยคะ

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ ท้องแรกแท้งสมบูรณ์ ท้อง2เด็กไม่มีการเจริญเติบโตต้องเหน็บยาออก ตอนนี้ท้อง 3 เสี่ยงแท้งคุกคามไป1รอบ หมอฉีดยากันแท้งให้1เข็ม ตอนนี้14วีคแล้วแข็งแรงดีค่ะ

ถ้ารู้ก็ควรไปฝากครรภ์กินยาตามที่หมอสั่งงดกิจกรรมที่หนักๆๆงดมีเพศสัมพันธุห้ามมีเพราะเคยหลุดและห้ามเครียดอ่านหนังสือฟังเพลงค่ะ

ท้องแรกกับท้องสอง หลุดไปตอน 5w ค่ะ รอบแรกเป็นแท่งคุกคาม รอบสองน้องฝ่อไปเอง ตอนนี้ท้องที่สามแล้วได้ 20w น้องแข็งแรงสมบูรณ์ดีค่ะ

ไม่ต้องกังวลค่ะ บ้านนี้ ท้องแรกเป็นครรภ์ไข่อุก ท้อง2 แท้งครบ ท้อง3ท้องลม ท้อง4ล่าสุด จะ5เดือนแล้วค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่

รีบไปฝากท้องค่ะ บางทีคุณหมอจะสั่งยากันแท้งให้ค่ะ บ้านนี้ได้กินตอน 7 เดือน ตอนนี้ใกล้คลอดแล้วหยุดยาแล้วค่ะ

คุนแม่อย่าเคียดนะค่ะ บ้านนี้ทัองครั้งแรกแท้งคุกคามน้องก็หลุดไปจ้า แต่ตอนนี้ก็ท้องได้6เดือนกว่าแล้วจ้า

TapFluencer

พยายามอย่าจิตตกหรือเครียดเกินไปนะคะ มองโลกในแง่ดี ทำใจสบายๆแล้วรีบไปฝากท้อง แจ้งประวัติกับคุณหมอค่ะ