2 ตอบกลับ

เราเป็นตอน16วีคคะ เดินไม่ได้เลยปวดหน่วงท้องน้อยมากๆเลย หมอให้นอนอย่างเดียว ห้ามทำอะไรทุกอย่างหยุดกิจกรรมทั้งหมดคะ รอให้รกลอยตัวขึ้น หรือให้น้องดันคะถึงจะกลับมาปกติ ตอนนี้หายเเล้วคะ ได้7เดือนเเล้วน้องแข็งเเรงปกติดีคะ เราโชคดีที่น้องดันขึ้นให้ แต่บางคนก้เป็นจนคลอดคะ. เสี่ยงเสียเลือดมากเวลาคลอด ส่วนมากหมอจะผ่าให้คะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

เราเป็นค่ะ เราเป็นเพราะท้อง3แล้วคะ ก่อนหน้านี้ไม่เคยมีปัญหาเราแข็งแรงดี แต่มีลูกแล้วไม่ได้กินยาขับน้ำคาวปลาหรืออยู่ไฟค่ะ มันเลยย่อนยานต่ำลง ตามการใช้งาน หมองดมีเพศสัมพัน เพราะเรามีอะไรกับแฟนแล้วมีเลือดซึมหยด แล้วก็งดเดินเยอะๆค่ะ ห้ามเบ่งอุจจาระแรงๆค่ะ