54 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านก็ยังเลี้ยงด้วยผ้าอ้อมค่ะ ตอนนี้ท้องคนที่2แล้วก็ยังจะเลี้ยงผ้าอ้อมเหมือนเดิมค่ะ

โอโห สุดยอดพ่อบ้าน

บ้านคลอด พ.ย.ก็ว่าจะใช้ผ้าอ้อมนะคะ จะใส่แพมเพิสตอนกลางคืนค่ะ ประหยัดเราด้วย 😁😁

ใช่ค่ะกะว่าตัวเล็กจะโตเนอะ😁😁

เราค่ะ ว่าจะซื้อผ้าอ้อมสัก 2-3 โหล ใส่แพมเพิสเวลาไปไหนเอา แม่แฟนก็จะเลี้ยงแบบนี้ค่ะ

เหนื่อยเปลี่ยนผ้าอ้อมกับซักผ้าอ้อมหน่อย แต่ไม่เป็นไรเราทำเพื่อลูก✌🏻

บ้านนี้กลางวันใช้ผ้าอ้อม เวลาซักผ้าใช้เครื่องปั่นโหมดถนอมผ้า ส่วนกลางคืนใส่เพิส

ใช้ผ้าอ้อม3โลค่ะ แต่ใส่ให้น้องวันนึงไม่ถึงนะคะ ซักทุกวันหมุนเวียนกันไป ซักเครื่องไม่เหนื่อยค่ะ มีเวลาไปทำอย่างอื่นเยอะขึ้น 😂😂//มีเวลางีบหลับเยอะด้วย//แม่บ้านนี้กลางคืนใช้เพิสประมาณ4-5แผ่นน้องไม่ค่อยถ่ายกลางคืนส่วนมากจะถ่ายเยอะกลางวัน ถูกต้องแล้วค่ะที่ใส่ผ้าอ้อมกลางวัน ประหยัดตังซื้อเพิสด้วย

VIP Member

ใกล้คลอดเหมือนกันค่ะ ว่าจะเลี้ยงด้วยผ้าอ้อมตอนกลางวัน กลางคืนใส่แพมเพิสเอา

คิดเหมือนกันค่ะใส่เพิสกลางคืน ถ้าน้องงอแงบ่อยไป พ่อบ้านไม่ต้องนอนกันพอดี 😂

บ้านนี้ก็ตั้งใจว่าจะผูกผ้าอ้อมค่ะ แต่คงเฉพาะตอนกลางวัน กลางคืนใส่เพิสค่ะ

เหมือนกันค่ะ

ผ้าอ้อมที่ทำเป็นรูปแบบกางเกงก็มีนะค่ะ (ไม่ใช่แพมเพิสนะค่ะ) ลองหาซื้อดูค่ะ

เห็นหลายเพจเลยในเฟส

บ้านนี้ใช้ผ้าอ้อมค่ะ ประหยัดค่าใช้จ่ายด้วย จะใส่แพมเพิสตอนกลางคืนเอาค่ะ

กลางคืนแม่ใช้เพิสกี่ชิ้นคะ

บ้านนี้เลี้ยงแรกเกิดถึง2เดือนจร้า ใส่ตอนกลางวันกลางคืนใส่แพมเพิส

ใช่จร้า เพราะแฉะนิสหน่อยไม่ได้เลยตื่น พอใส่แพมเพิสหลับสบายเขาเลย

เราก็ตั้งใจจะเลี้ยงลูกโดยใช้ผ้าอ้อมนะค่ะ จะใช้แพมเพิสแค่จำเป็นค่ะ

+1 จ้า