206 ตอบกลับ

บ้านนี้กินตอนเที่ยงค่ะ เพราะตอนเช้ากินแล้วอ้วก หมอเลยให้เปลี่ยนเวลาได้ค่ะ

เรากินหลัง อาหารเช้า บ้านนี้ไม่มีอาการแพ้ กินได้ปกติ หมออาจพิจารณาตรงนี้

กินได้ทุกเวลาค่ะ ยาไม่มีผลกับกระเพาะอาหาร หมอให้นี่กิน2ครั้ง เช้า-เย็นค่ะ

หลลังอาหารค่ะ ช่วงใดก็ได้แต่ห้ามกินพร้อมยาบำรุงเลือดค่ะ เท่านั้นเอง

ตอนแรกกินยาเม็ดกลมๆหลังอาหารเช้าก่อนค่ะ จากนั้นนับ 4 ชม.ค่อยกินอันนี้

บ้านนี้กินตอนเช้าไม่ได้ รากทันที ปรึกษาหมอ หมอว่ากินก่อนนอนไปเลยคะ

ไม่ควรกินร่วมกับนม..กินตอนเช้า แคมเซียมทานตอนเที่ยง นมกินตอนเย็น

มื้อไหนก็ได้ค่ะ แต่เลือกที่ห่างนมหรือแคลเซียมอย่างน้อย2ชม.ค่ะ

กินหลังอาหารเช้าคะ ส่วนก่อนนอนเป็นยาเสริมแคลเซียมซองม่วงๆคะ

กินได้ เช้า เย็น แต่ถ้า กิน กับ นม จะทำ ให้ ถ่ายสีดำ เท่านั้น เอง