162 ตอบกลับ

VIP Member

กินเวลาไหนก็ได้ค่ะ ไม่จำเป็นต้องจำกัดเวลา ขอแค่ต้องกินทุกวัน

กินได้ทุกเวลา..แต่หมอที่บ้านนี้บอกว่ากินเช้าจะได้ผลดีที่สุด

กินตอนไหนก็ได้ค่ะ แต่ต้องห่างจากกินนมอย่างน้อย2ชั่วโมงนะคะ

บ้านนี้กินไม่เคยเป็นเวลาเลยค่ะ. แต่หมอให้กินหลังอาหารเช้าค่ะ

บ้านนี้ก้กินไม่เป้นเวลาเหมือนกันค่ะแต่หมอให้กกินหลังอาหารเช้าแต่เรากินหลังข้าวมื้อแรกของเราได้มั้ยค่ะ

บ้านนี้กินก่อนนอนจ้า หมอบอกให้กินหลังกินยาที่หมอให้ 2ชม.จ้ะ

VIP Member

บ้านนี้หลังอาหารกลางวันค่ะ เพราะแคลเซียมกินหลังอาหารเช้า

ตัวนี้ บ้านนี้กินแล้วมีอาการจะอาเจียน เลยหยุดทาน เป็นไรไหม

บ้านนี้ก็กินก่อนนอนค่ะ

เลือกเอาเวลาที่เราสะดวก​หลังอาหารแค่1มื้อ, ทุกวัน​ค่ะ👌😙

แม่บ้านนี้ก็ทานหลังอาหารเช้าหมอไห้แควเซียมมากินคู่กัน

สลับไปกินก่อนนอนได้ค่ะแม่ แต่ไม่ควรทานพร้อมกันกับนมนะคะ

ขอบคุณค่ะ