162 ตอบกลับ

ปกติกินหังอาหารเช้าแต่พอกินแล้วรู้สึกมึนๆจะอวกแล้วก็เพลียไม่มีแรง ตอนเลยกินก่อนนอนแทนค่ะ

เราเพิ่งได้มากระปุกที่2ค่ะ หมอแนะให้กินตอนเช้าหลังอาหาร แต่ถ้าลืมก็กลางวัน ตอนเย้นก็ได้คะ

ตอนไหนก็ได้ค่ะ แต่วันล่ะ1 เม็ด บ้านนี้กินก่อนนอนค่ะ เพราะหลังอาหารเช้ากินยาเสริมแคลเซียม

บ้านนี้ทานหลังอาหารเช้า-เย็นค่ะ เนื่องจากนน.ขึ้นน้อย *ไม่ควรทานพร้อมนมหรือยาเเคลเซียมค่ะ

แม่บ้านนี้หมอให้กินหลังอาหารเช้าคะถ้าเช้าลืมกินให้กินตอนเย็นได้คะแต่ห้ามกินพร้อมนม

บ้านนี้กินก่อนอาหารกลางวัน คุณหมอจะให้ทานตามความเหมาะ ขึ้นอยู่กับผลเลือดเราด้วยค่ะ

แม่บ้านนี้ในใบสั่งยา รพ. บอกให้กินก่อนอาหารเย็นค่ะ ส่วนแคลเซียมให้กินหลังอาหารเช้า

เราทานหลังอาหารตอนเย็นค่ะ แคลเซียมเราทานหลังอาหารเช้า หมอบอกไม่ต้องทานพร้อมกัน

ของเราทานตอน1-2ทุ่มค้ะ ถ้าเกินนั้นจะมีอาการไม่สบายท้องแน่นหน้าอยากจะอ้วกทันที

บ้านนี้กินหลังอาหารเช้าค่ะบำรุงเลือดและก้เเคลเซียมและอีก1ตัวยาค่ะ3อย่าง