23 ตอบกลับ

VIP Member

ทานโฟลิคไปก่อนได้เลยค่ะ พอไปฝากครรภ์คุณหมอจะให้วิตามินมาทานค่ะ ตอนฝากครรภ์ก็แจ้งคุณหมอไปด้วยนะคะว่าเราทานอยู่ เพราะของเราทานโฟลิกระหว่างนั้น พอไปฝากครรภ์คุณหมอก็ให้หยุดทานโฟลิคค่ั เพราะวิตามินที่ได้มาเป็นวิตามินรวมทุกอย่างค่ะ

VIP Member

แนะนำไปฝากท้องแล้วทานยาแค่ที่หมอสั่งดีกว่าค่ะ อย่าซื้อยามาทานเองเลย ถ้ากลัวโรคเยอะแนะนำไป รพ. เอกชนค่ะ คนไม่เยอะและรอไม่นาน บ้านนี้ย้ายจากฝากคลินิกไป รพ.เอกชน รอไม่ถึงครึ่ง ชม. ค่าตรวจแต่ละครั้งพอๆกันเลย

ขอบคุณค่ะ

เราก็ทานตัวนี้ พอไปฝากหมอก็ให้วิตามินรวม ในนั้นโฟลิกก็เพียงพอต่อวันที่ร่างกายต้องการนะคะ แต่เราก็กินไปด้วยจนหมด ไม่รุ้ว่าจะเกินรึป่าว เกินไปก็ไม่ดี

VIP Member

บ้านนี้ใด้ 4 ตัวเลยค่ะ โฟลิคยาบำรุงเลือดแคลเซียมอีกอย่างจำใม่ใด้ว่าเรียกว่าอะใรค่ะ ตอนนี้กำลังจะกินยาใตรมาสที่2แล้วค่ะ ยาใตรมาสแรกหมดแล้วค่ะ

หมอบอกเราว่าแม่ต้องการโฟลิค วันละ 800 แต่ที่ตัวยาให้มา 700 สามารถหานมทานเพิ่มได้ค่ะ ตัวนี้ดีมากๆ คุณหมอก็ให้บ้านนี้กินอยู่ค่ะ

บ้านนี้ได้โฟลิค บำรุงเลือด ธาตุเหล็กคะ แต่ถ้าทางที่ดีอยากให้ไปฝากนะคะเพราะแม่แต่ละคนอาการไม่เหมือนกันคะ

ขอบคุณนะคะ

ของเราไปฝากครรภ์ ตอน 8w3d หมอยังไม่ให้ยามานะค่ะ แต่แจ้งหมอว่าตอนนี้ทานโฟลิคอยู่ หมอบอกทานได้เลยวันละเม็ด

ไปฝากกับคุณหมอเถอะค่ะ โรคระบาดมันเยอะ กินยาตามที่หมอสั่งจะดีกว่าค่ะ คุณหมอจะได้ซาว์อาการเด็กด้วยค่ะ

VIP Member

ฝากครั้งแรกบ้านนี้ได้แต่โฟลิคมาค่ะหมอบอกกินแต่โฟลิคไปก่อน3เดือนค่อยทานบำรุงเลือด

ได้วิตามินแล้วก็ยาบำรุงเลือดแล้วก็แคลเซียมจ้าบ้านนี้