30 ตอบกลับ

ของเราเจาะ 2 ครั้ง 27% ทั้ง 2 ครั้งเลยค่ะ หมอบอกเราเป็นพาหะ แต่ลูกคลอดมาปกตินะคะ

เราหมอให้ค่าเพิ่มเลือดมากินค่ะ ค่าเลือดจาก30 ขึ้นมา34 ในเดือนเดียว

เป็นเหมือนกันคะเป็นพาหะธาลัสซีเมีย พยาบาลบอกว่าให้กินไข่เยอะ.

เลือดจางค่ะ กินยาบำรุง + อาหารที่มีธาตุเหล็กเยอะๆค่ะ

บ้านนี้เจาะรอบแรก28.9เองจร้า พอกินยาด้วยเจาะรอบ2ขึ้น34ค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ จนหมอกลัวว่าลูกจะเป็นธาลัสซีเมีย🤣🤣

กลัวอยุ่คะกับการเจาะรอบสองเพราะเลือดจางเหมือนกันเลย

เราก็จางค่ะ​ กินโฟลิค​ อาหารที่มีธาตุ​เหล็กเยอะๆ​ค่ะ

Super Mum

ทานโฟลิคค่ะ ทานอาหารที่มีธาตุเหล็กเยอะๆ ผักใบเขียว

27% เองคะ เป็นพาหะธาลัสซีเมียด้วย 30w เริ่มกังวลแล้วคะ