118 ตอบกลับ

มีตกข่าวเป็นเรื่องปกตินะคะ เพราะตอนท้องร่างกายเราไม่สามารถขับเลือดเสียออกมาได้ค่ะ

เป็นค่ะ แลยไปหาหมอ หมอแจ้งว่าเป็นเชื้อรา ให้ยามาเหน็บ 10 วัน หายตั้งแต่วันแรกเลยค่ะ

บ้านนี้มีทุกวันเลยคะแต่ถ้าไม่มีกลิ่นหรือไม่นอกเหนือจากสีขาวขุ่นก้อไม่อันตรายคะ

เข้า24wเริ่มมีแล้วค่ะ เอาส้ะกางเกงในขาดเป็นรูเลย รู้สึกไม่มั่นใจเพราะแต่ก่อนไม่มี

ถ้าตกขาวไม่คัน ไม่เหม็นหรือมีเลือดปนก็ปกติน่ะ ถ้าไม่สบายใจไปหาหมอก็ดีน่ะ

เป็นมาตลอดค่ะตั้งแต่ท้อง หาหมอ หมอบอกว่าถ้าไม่คันไม่มีกลิ่นก็ไม่เป็นไร

ถ้ามีกลิ่น มีอาการคัน น่าจะติดเชื้อในกระเพาะปัสสาวะค่ะแม่บ้านนี้เคยเป็น

แล้วคุณแม่ทำยังไงคะ รีบไปหาหมอเลยรึเปล่า

VIP Member

เป็นค่ะ มีคันๆด้วย แต่ตอนนี้13วีคแล้วไม่คันแล้วค่ะแต่ตกขาวมีอยู่

มีตลอดค่าหมอบอกเราว่ามีไม่เป็นไรแต่ถ้ามีแล้วคันให้ไปพบหมอค่า

14+3เป็นค่ะ​ อยากรู้ว่าอันตรายเปล่าค่ะ​ ปกติเปล่าค่ะไคพอรู้บ้าง