12 ตอบกลับ

ไม่บวม แต่ปวดเท้าตรงหัวนิ้วโป้งแดงเลย ยืนนาน ถ้าเดินเยอะก็ปวดชาข้อเท้า กลัวบวมเหมือนกัน นวดก่อนนอนทุกวัน เส้นตึง

มีจ้าแม่เท้าบวม+มือบวมจ้าคนแถวว่าจะไกล้คลอดแร้วหรอทำไมถึงเท้าบวมก้ตอบคืนว่ายังไม่ถึงกำหนดเรย

บ้านนี้กำหนดคลอดอีก1อาทิตย์กว่าๆยังไม่บวมเลยจ้า แต่เริ่มมีอาการเจ็บเตือนบ้างแล้ว 😂🥰

VIP Member

ไม่บวมค่า มีแต่เดินนานๆแล้วปวดเท้าร้าวไป2-3วันเลย

VIP Member

ถ้ายืนนานๆจะบวมค่ะ พอนั้งพักนอนพักก็หายค่ะ

8เดือนกว่าแล้วจ้า บวมทั้งมือทั้งเท้าเลยจ้า🤣🤣

35w ยังไม่บวมเลยคะ

บ้านนี้พึ่งบวมค่ะ 36+1 ทั้งมือทั้งเท้าเลย 😂

อาการปกติของคนท้องค่าแม่

นี้ก็38wแล้วยังไม่บวมเลย

9 เดือนกว่ายังไม่บวมค่ะ

บวมตั้งแต่7เดือนค่ะ