14 ตอบกลับ

เราชอบกินแคลเซียมมาก หมอจัดแคลเซียมแบบชนิดเม็ดเคี้ยวให้ อร่อยเหมือนกินขนมเลยค่ะ

บ้านนี้กินไม่ได้แน่นหน้าอกหาใจไม่ออก. หมอให้กินปลาตัวเล็กๆ แล้วก็นมเยอะๆค่ะ

เราก็กินไม่ได้ค่ะอาเจียนออกมาเหมือนกัน ตอนนี้เลยทาน cdr แบบผสมน้ำทานค่ะ

Super Mum

แนะนำปรึกษาหมอค่ะ แคลเซียมมีหลายตัว อาจเปลี่ยนทานยี่ห้ออื่นๆ ได้

บ้านนี้ไม่ได้แคลเซียมค่ะ หมอบอกว่ากินนมได้ก็ไม่จำเป็นต้องกิน

ซื้อแคลเซียม CDR ค่ะ เป็นเม็ดฟู่รสส้ม มีขายทั้วไปเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะแรกๆ แต่กินไปนานๆก็หายค่ะ

เป็นตอนท้องแรกค่ะกินแล้วอวกออกมาทันที

ลองขอหมอทานเป็นแคลเซียมเม็ดฟู่นะคะ

หักทานวันละครึ่งเม็ดค่ะ พอได้อยู่