66 ตอบกลับ

VIP Member

จะผ่าคลอดค่ะ คุณหมอกำหนดช่วงมาให้ตั้งแต่ 22 ต.ค - 5 พ.ย ตอนนี้ซื้อคาร์ซีท รถเข็นเด็ก เครื่องอบUV ผ้าอ้อม ผ้าห่อตัว แล้วค่ะ ผู้ใหญ่ทางสามีถือ แต่เรากับสามีไม่ถือ ซื้อแล้วไปเก็บไว้ที่บ้านแม่เราค่ะ เราไม่อยากไปเร่งเตรียมตอนใกล้คลอด จะได้มีเวลาเลือกให้เหมาะที่สุดค่ะ

19 ตุลาคม 64 เกิดเดือนเดียวกันกับคุณแม่เลยค่ะ แอบเตรียมแค่ น้ำยาชักผ้า สำลี ผ้าเปียก ของใช้สิ้นเปลืองค่ะ นี้แม่แอบเตรียมยังโดนคุณย่าตำหนิเลยค่ะ หูชาเบาๆ

คลอด17ตุลาค่ะ ของเตรียมไว้เยอะแล้วค่ะ แต่เรารอ ผลตรวจน้ำคร่ำ ผล ดาว จะออกประมาน17มิ .ย นานมาก ใจคอไม่ดี น้อง จะ 5เดือนแล้ว แต่พวาให้น้อง ปกติค่ะ

เป้นกำลังใจให้แม่น้ะ แม่บ้านนี้ก้อรอฟังผลน้ำคร่ำ21เดือนหน้าจ้า ตอนนี้18วีคแร้วจ้า

2ตุลาค่ะ เริ่มเตรียมแล้วค่ะ☺️ อย่าลืมลงทะเบียนกับดีนี่ด้วยนะคะ จะได้เซตแบบนี้ด้วยค่ะ

VIP Member

2ตุลายังไม่เตรียมเลยค่ะ ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหน🤣 แต่จริงๆจะไปเตรียมตอน8เดือนด้วยค่ะ

13 ต.ค. ยังไม่ได้เตรียมค่า ที่บ้านเค้าถือเรื่องเตรียมของก่อน เลยยังไม่ได้ซื้อเลย😅

บ้านนี้ 31 ตุลาคม จ้าเริ่มซื้อของที่ชิ้นใหญ่ๆก่อนจะได้ไม่หนักมากในการซื้อของจ้า

16ตุลาคมจ้าา แอบๆเตรียมค่ะ ทางบ้านหัวโบราณนิดนึงเค้าบอกอย่าพึ่งเตรียมง่ะ

16 ตุลาคมค่ะ ยังไม่ได้เตรียมซื้ออะไรเลยคนที่บ้านบอกว่าค่อยเตรียมตอน7-8เดือน

22 ตุลาค่ะ ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลย บ้านนี้ไม่ได้ถือนะคะ รอสัก 7 เดือนก่อนค่ะ