13 ตอบกลับ

เป็นค่ะ ช่วงเเรกมีแผลเกือบทุกวัน ตอนนี้น้อง5เดือนเเล้วบางวันก็ยังมีแผลเลือดซิบอยู่จะเป็นแค่เวลาง่วงหรือตอนตื่นนอนค่ะ เเต่ที่บ้านไม่เคยใส่ถุงมือให้ ปล่อยให้เค้าเรียนรู้เองค่ะ เวลาปกติไม่เคยเอามือขวนหน้า ชอบนอนเล่นกับมือปล่อยไปเถอะค่ะเดี๋ยวโตขึ้นเค้าจะดีเอง

ขอบคุณค่ะแม่ นี้ก็เป็นเวลากินนมนอนถูจนเมามันเลยค่ะ 😁😊

ที่บ้านก็3เดือน​กว่า​เจอปัญหา​แบบ​นี้​เหมือนกัน​จะเป็​นเวลาหิวนมและก็ง่วงแต่ไม่ยอมนอนขยี้หน้าขยี้ตาจนหน้าแดงเลยแม่ต้องคอยพูด​ปลอบใจ​เบาๆข้างหูเด็กน้อง​ผู้​ชาย​เหมือนกัน​จ้า​ โมโห​ร้ายนิดเวลาง่วงนอน

รับ​ทราบ​จ้า​

VIP Member

เหมือนกันเลยค่ะแม่ ต้องคอยจับมือไว้ตลอดไม่ให้ถู ถูจนหน้าแดงเป็นแผลเหมือนกันกับลูกแม่เลยค่ะ

บ้านนี้หูกับหัวเลือดประจำค่ะ ขนาดตัดเกือบทุกวัน น้องจะหงุดหงิดเวลาง่วงแต่ไม่อยากนอน

ใช่ค่ะ หงุดหงิดถูจนเลือดออก แล้วร้องไห้ กว่าจะได้นอนแต่ละวัน😁😂

บ้านนี้ก้เปนคะ ถูเองร้องเอง😂เวลาง่วงนี่ขยี้ตาเองสรุปร้องไห้ไม่นอนเลยค่ะ

ใช่เลยค่ะแม่ กว่าจะหายร้องได้ แม่เหนื่อยเลย 😂

บ้านนี้ถ้าง่วงมากๆนะถู ตัดเล็บให้ตลอด แต่ก็มีแผลอยู่ดี ต้องคอยระวังกันไป

ระวังแต่ก็ยังโดนข่วนทุกวันเนอะแม่ 😂

บ้านนี้ถูหน้าไม่พอ ถูตาจนแดงเลยค่ะแม่เครียดมาก เป็นบ้อยมาก

สู้ๆค่ะแม่😊😊

บ้านนี้ค่าาหลานถูทั้งหน้าทั้งหัว มีผื่นขึ้นอีกหลานคงคัน😂

เด่วอีกหน่อยก็ขึ้นเนอะ 😊😊

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ สงสารมาก ถูจนมีน้ำหนองซึมออกมา

ไม่รู้จะหายถูตอนไหนเนอะแม่ 😂

บ้านนี้ก็เป็นคะ.เล็บยาวเร็วมากต้องค่อยดูตลอด

เดี๋ยวสักวันเขาก้คงจะหยุดถูเนาะแม่ สู้ๆ 😁😊