2 ตอบกลับ

น่าจะหมื่นกว่าๆ ค่ะ เราก็จะไปคลอดข้ามเขต เเต่ขอใบส่งตัวยาก รพ. ไม่ค่อยอยากให้ถ้าไม่มีภาวะเสี่ยง. เเต่ถ้าขอใบส่งตัวได้ก็ใช้สิทธิ์ได้นะคะ

ใช่ค่ะแม่มีแต่คนห้ามคนเตือน​ จากเราก็มีประสบการณ์​มาแล้ว​ หมอวินิจฉัย​โรคไปทั่วเลยค่ะ​ ตอนที่บ้านนี้แพ้ท้อง​เป็นไข้หัวใจเต้นเร็ว​หาว่าเป็นไทรอยด์ได้นอนรพ.แถมให้ยาฆ่าเชื้อ​อีก​ 5วัน แต่ตอนนั้นแม่ยังไม่ได้ตรวจว่าท้องไหม​ แต่ประจำเดือนไม่มา4เดือน​ ก็ไม่ได้เอะใจอะไรเพราะปกติเป็นคนประจำเดือนมาไม่ปกติอยู่แล้ว​ ทั้งทางบ้านญาติแล้วก็คนรู้จักก็เลยหัวเสียไปด้วยเขาเลยไม่อยากให้ไปรักษากับรพ.นี้​ ดีที่ตรวจแล้วเด็กไม่ได้รับอันตรายอะไร​ ก็เลยเข็ด​เลยไปฝากข้ามเขตเลยค่ะ​ 😂

หมื่นต้นๆค่ะ