58 ตอบกลับ

ตอนอัลตร้าซาวด์หมอไม่ได้ดูขนาด กับน้ำหนักเด็กให้เหรอคะ ปกติเค้าไม่ได้ดูขนาดเด็กกันที่ขนาดท้องนะคะ

หมอที่ไหนบอกคะ ถ้าหมอบอกว่าลูกจะตัวเล็กเพราะท้องเล็ก หมอคงหยิบฉลากมาค่ะ คงไม่ได้เรียนจบมา หึๆ

ของเราหมอบอกเองเลยว่า ถ้าใครทักท้องเล็ก ไม่ต้องกังวล เพราะน้ำหนักน้องอยู่ในเกณฑ์ปกติค่ะ

ลูกตัวเล็กไม่ต้องกังวลค่ะบำรุงข้างนอกได้แต่ขอให้แข็งแรงทั้งคุณแม่และคุณลูกนะค่ะ

ไม่เล็กหรอกคะ​ บ้านนี้หมอยังบอกว่าท้องเล็ก​ อัลตร้าซาวด์​ ตอน34w.​น้ำหนักน้อง​ 2410g.​

ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ บ้านนี้37สัปดาห์แล้ว แต่หมอบอกลูกน้ำหนักตามเกฎฑ์ก็อุ่นใจ

เราท้องคนเเรกท้องเล็กมาก พอคลอดลูกเราหนัก3โล ท้อง2. ท้องใหญ่มาก ลูกหนัก3โล3

บ้านนี้ท้องเเรกขึ้นมา 19.5 โล ท้องนี้น้ำหนักขึ้นเเค่ 8 โลเองจะคลอดอยู่เเล้ว

โดนทักเหมือนกัน อยากคิดมากค่ะ บ้านนี้กินไปผลไม้/นมทุกชนิด กินสลับไปค่ะ

VIP Member

ดูน้ำหนักคุณหมอซาวเปนหลักค่ะท้องเล็กไม่ได้แปลว่าลูกจะตัวเล็กนะค่ะ