6 ตอบกลับ

เจาะค่ะเเม่เพราะต้องใช้ระยะเวลาการรอผลประมาณ1เดือน ระหว่างนี้เเม่อย่าเครียดเยอะนะคะจะส่งผลต่อตัวน้อยในครรภ์ เสี่ยงสูงไม่ได้หมายความว่าเป็นค่ะเเม่ยังไงก็สู้ๆนะคะ อาหารหรือวิธีสังเกตุไม่มีเรยค่ะนอกจากอัลตร้าซาวด์ดูลักษณะบ่งชี้เเต่ก็จะไม่ได้100%ค่ะ ให้ชัวร์คือเจาะน้ำคร่ำถึงจะวินิจฉัยได้ค่ะว่าเป็นหรือไม่

ขอบคุณมากค่ะ

VIP Member

มีของเพื่อนค่ะ 1:250 แต่พอเจาะน้ำคร่ำน้องปกติค่ะ ถ้าดูจากอย่างอื่นคืออัลตร้าซาวด์ค่ะ ดูกระดูกต้นคอ แต่ชัวร์สุดคือเจาะค่ะ

ของหนูเคยเป้นค่ะเสี่ยงสูง1:250 พอไปเจาะน้ำคล่ำรอฟังผล1เดือนผลออกมาโครโมโซมปกติน้องแข็งแรงแนะนำให้คุงแม่เจาะดีสุดนะคะ

VIP Member

เจาะเถอะเลยค่ะแม่ จะได้รู้ผลที่แน่นอน หลายคนมีความเสี่ยงสูงแต่พอเจาะแล้วปกติ สู้ๆนะคะแม่

Super Mum

เจาะเถอะค่ะแม่ จะได้รู้ว่าน้องเป็นยังไง แม่ๆหลายคนเสี่ยงสูงแต่พอเจาะแล้วปกติเยอะค่ะ

อาจไม่เป็นก็ได้ค่ะ ของเรา 1:75 เจาะออกมาผลปกติค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ขอให้ผลออกมาปกติเหมือนบ้านแม่นะคะ