6 ตอบกลับ

9เดือนควรคลอดได้แล้วนะคะ นี่โดนกระตุ้นสอดยาเร่ฃคลอดให้เลยค่ะ เพราะนน. ตัวน้องได้แล้ว จริงๆ คลอดได้ตั้งแต่ 37wละคะ

ถ้ายังไม่ถึง 37+ ยังคลอดไม่ได้ค่ะ

ช่วยได้จริงอยู่นะคะแม่ เค้าโดนระงับตอนอายุครรภ์ 28 w เพราะตอนนั้นท้องเเข็งบ่อยแต่มดลูกไม่เปิด ตอนนี้ 37 w แล้ว

มดลูกเราเปิด เรา9เดือนแล้ว นะตอนนี้ ปวดเปนพักๆ ไม่ถี่ค่ะ

สงสัยหมอให้รอถึง37 วีคค่ะแม่ จะได้ไม่เป็นการคลอดก่อนกำ

พยาบาลว่ายื้อให้ถึงอาทิตย์หน้าค่ะ

ไม่ควรคลอดก่อน37wค่ะ

ไม่ใช่ค่ะ😀

กี่วีคค่ะ

จร้า เมื่อเช้าแอบตกใจ มีมูกออกมาเยอะมาก แต่ก้ไม่ได้ไปหาหมอ เพราะพยาบาลแจ้งว่า ถ้ามีเลือดสดออกมา น้ำเดิน รึปวดถี่ค่อยไป เลยไม่ได้ไปค่ะ