8 ตอบกลับ

เเม่อย่าเครียดนะ จะอันตรายต่อลูก บ้านนี้เคยเครียดมากๆจนร้องไห้เเละความดันสูงมาก ไปหาหมอคุณหมอบอกเลยว่าอันตรายมากไห้รีบไปฝากท้อง เเละอย่าเครียดมันเสี่ยงเเท้ง ตอนนี้อีเเม่พยายามหาอะไรสนุกๆทำหรือดูหนังฟังเพลงกินอาหารที่ช่วยบำรุงครรภ์ มันช่วยไห้เเม่อารมย์ดีขึ้นมากเลย อังคารนี้ก้อว่าจะไปฝากครรภ์เเล้ว😊

อ่อ เเม่พยายามกินอาหารที่ช่วยบำรุงครรภ์เยอะๆนะคะ ซาวครั้งหน้าน้องจะได้ตัวโตๆเเละเเข็งเเรง เป่นกำลังใจไห้เเม่สู้ๆนะคะ

แม่พยายามคลายเครียดค่ะ กินอาหารบำรุง อโวคาโด นมแพะbgผสมจมูกข้าวไรเบอร์รี่บดผง และ เมล็ดฟักทองวันละ 1กำมือ แล้วอีก 2อาทิตย์ไปซาวใหม่ค่ะ

วิธีที่ดีที่สุดคือแม่ต้องไม่เครียดค่ะ แม่เครียดแล้วส่งผลต่อลูกนะคะ😊

ตอนไปฝากและอัลตร้าซาวด์ค่ะ6วิค1วัน ตอนนี้ครบ8วิคแล้วค่ะ

6wเหมือนกันเลยค่ะ พรุ่งนี้จะไปซาวน์ดูน้องแล้ว

หมอยังไม่รับฝากครรภ์หรอคะ

ให้ค่ะ

6wเท่ากันเลยค่ะ

6วิคของเรา