26 ตอบกลับ

VIP Member

ปกติคะ​ เป็นพัฒนาการของเค้า​ อีกไม่นานก็จะเอานิ้วเข้าปาก​ แค่ทำความสะอาดมือเค้าบ่อยๆแค่นั้น​ อย่าให้ย่ายายตีมือนะคะ... คือการอมมือเนี้ยเป็นการปลอบประโลม​ แก้เหงาเด็กคะ​ เราไม่เคยห้ามลูกเลยแต่คนแก่ๆไม่ไหวเชื่อโบราณกันเกินไป

บ้านนี้ทั้งมือทั้งเท้าจ้า....พัฒนาการของเด็กไม่ต้องไปห้ามปล่อยให้ลูกทำเลยค่ะดูแลแค่ความสะอาดให้ลูกก้พอ😊😊

4เดือนเต็มวันนี้จ้า

VIP Member

ดูจากหน้าตาลูกแล้ว คุณแม่อย่ามีเรื่องนะคะ อิอิ หน้าตาจริงจังมาก ขอดูดต่อนะแม่ (เป็นเรื่องปกติจ้า)

555 ยอมให้ดูดแล้วคะะะะ แม่ยอมแล้ว ❤

Super Mum

ปล่อยให้อม เพนาะเป็นพัฒนาการอย่างหนึ่งของน้อง แค่แม่หมั่นรักษาความสะอาด

3 เดือนกว่าแล้ววว อมเหมือนกันค่ะ ชอบล้วงเข้าไปในคอลึกๆแล้วก็จะอ้วก🤣🤣

ขอบคุงคร้าบบบ🥰❤

ปล่อยอมไปเลยจ้าแม่ ระวังแค่เรื่องความสะอาดอย่าให้ใครจับมือน้องนะคะ

เป็นพัฒนาการของเค้าค่ะ บ้านนี้จะ5เดือนแล้วยังอมอยู่เลยค่ะ😂

ปล่อยเลยค่ะ บ้านนี้ก็เป็น เป็นอีกหนึ่งพัฒนาการของลูกค่ะ

ปล่อยเลยค่ะคุณแม่ ปากเป็นจุดเริ่มต้นของการเรียนรู้

เป็นธรรมชาติของเค้าค่ะ ถึงวัยเค้าก็เลิกไปเอง