14 ตอบกลับ

VIP Member

หากนอนหลับ ก็ไม่เคยนอนได้เกิน 15นาที และต้องเป็นวันที่รู้สึก เหนื่อย ล้า มากๆ ก่อนนอนพยายามไม่ใช้โทรศัพท์ อ่านหนังสือ เปิดเพลงสำหรับช่วยการนอนหลับ พอช่วยได้ค่ะ

✌🏻❤️

ช่วงแรกๆๆๆ ไตรมาส 1 เป็น ค่ะ นอนไม่หลับ หลังจากผ่านไป เดียวก็มีอาการอื่นมาอีกแม่ ยังต้องเจออีกหลายอาการ กว่าจะคลอด ลุ้นตาม w ไปนะแม่

ยังมีหลายอาการที่แม่ยังต้องเจอค่ะ แค่นอนไม่หลับเป็นเรื่องจิ๊บๆๆๆ

VIP Member

เป็นค่ะ ไม่ว่าจะนอนกลางวันหรือกลางคืนนอนลำบากมาก ไม่สลายตัวเลยไม่ว่าจะนอนท่าไหน แน่นท้องด้วยค่ะ เป็นทุกวันเลย ทรมานสุดๆ 🥲

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแม่ ลำบากมากๆค่ะในการนอนแต่ละคืน ไม่รุ้ว่าจะนอนท่าไหนถึงหลับเลยค่ะ เมื่อยล้าตัวไปหมดเลยค่ะแม่

เป็นช่วงหลังๆค่ะ ง่วงนอนมาก พอจะนอนก็นอนไม่หลับ ตี 2 ทุกวันเลยกลางดึกน้องดิ้นแรงมากยิ่งนอนไม่หลับเลยค่ะ 25w

ขอบคุณนะค่าาาแม่

3 เดือนที่ผ่านมา นอนตี 1 ตื่น 6 โมงทุกวันเลยคะ พอหายแพ้แล้ว นอนได้ปกติ ได้เยอะขึ้น เองคะ

สู้ๆคะ แม่ เดี๋ยวก็คงดีขึ้นคะ 😍✌️🥰

เป็นค่ะ ช่วงกลางคืน ง่วงอยากนอน นอนพลิกตัวทั้งคืน กว่าจะหลับ ทรมานมาก 🥹ตอนนี้ 9W จ้า

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแม่ มันทรมานมากๆค่ะเมื่อยปวดพลิกตัวนอนไม่หลับเลยค่ะ

เป็นช่วงหลังๆค่ะ ถ้าไม่เพลียก็นอนไม่หลับ บางทีก็มานอนเอาตอนกลางวัน 31w 5dแล้วค่ะ

ขอให้คุณแม่คลอดง่ายๆนะค่า

เป็นเหมือนกันค่ะ จนตอนนี้24wก็ยังคงนอนอยากเหมือนเดิม จนกลัวกลางคืนเลย

ไม่อยากให้ถึงเวลากลางคืนเหมือนกันเลยค่ะแม่ มันทรมานมากๆค่ะเมื่อยปวดพลิกตัวนอนไม่หลับเลยค่ะ 😓

VIP Member

ส่วนตัว จะดื่มอะไรอุ่นๆก่อนนอน หาอะไรหอมๆอ่อนๆมาไว้ในห้องค่ะ

เดี๋ยวจะลองทำตามนะค่าเพื่อจะนอนหลับได้บ้างค่ะ ขอบคุณนะค่าาา

TapFluencer

จนตอนนี้32วีค ยังคงนอนได้วันละ4-5 ชม มานอนหลางวันเป็นพักๆเอา

ได้เลยค่าาา ขอบคุณนะค่าาา