19 ตอบกลับ

VIP Member

หายกังวลคะ ไม่มีปัญหา เรื่องธาลัสซีเมีย ไปฝากครรภ์ตามนัด ทำตามหมอสั่งจ้า

ขอบคุณค่ะ ตกใจไปหน่อยคะ ท้องแรกเลยกังวล 😅

บ้านนี้แม่ก็เป็นค่ะ แต่พ่อไม่เป็น คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะสู้ๆค่ะ😊

เป็นเหมือนกันคะ หมอบอกว่าลูกอาจจะเป็นรึไม่เป็นก็ได้50/50คะ

ใช่ค่ะ หมอก็บอกแบบนั้น แต่เรากังวลเฉยๆค่ะ ท้องแรก กลัวไปหมด 😅

VIP Member

สบายใจได้ค่ะ ลูกอาจได้พ่อครึ่ง แม่ครึ่ง ไม่อันตรายค่ะ

VIP Member

บ้านนี้แม่เป็นพาหะค่ะ แต่พ่อไม่เป็น กังวลเหมือนกันค่ะ

เหมือนกันย้า หมอก็นัดแม่เดือนหน้า

บ้านนี้เหมือนกันค่ะแต่ยังไม่ทราบผลเลือดพ่อกังวลมาก

สู้ๆเหมือนกันนะคะ✌

VIP Member

🏠นี้แม่ไม่เป็นแต่พ่อเป็น12.5%ค่ะลูกปกติดีค่ะ

บ้านนี้เป็นพาหะทั้งคู่เลยคะ..กังวลมากเลย..

คุณแม่ต้องสู้ๆนะคะ คิดบวกไว้ก่อน ☺️

Super Mum

บ้านนี้คลอดแล้วปกติค่ะ

ทำใจให้สบายนะคะ ✌✌