43 ตอบกลับ

อย่าสนใจเลยค่ะ ตอนไม่ท้องก้หิวอยุ่แช้ว พอมีคนในท้องยิ่งหิว ยิ่งกิน ใครจะพูดยังไงก้ช่างเขา สุขภาพเรากับลูกต้องมาก่อน

คุณแม่ต้องตอกกลับไปนะคะ ถึงจะอ้วนแต่ลูกสมบูรณ์ก็อย่าไปแคร์ค่ะ ยิ่งเก็บคำพูดคนจำพวกนี้มาคิดยิ่งไม่ดีต่อเด็กในท้อง

บ้านนี้ก็โดนค่ะปกติเป็นคนตัวใหญ่พอท้องยิ่งใหญ่กว่าเดิม คนก็ชอบทักว่าอ้วนมาก เรียกแม่หมูบ้าง มันน่าเบื่อจิงๆค่ะ

ใช่ค่ะจะทักอะไรนักหนา คนท้องก็ต้องกินเยอะบำรุง อ้วนเป็นธรรมดา บางคนทักสะน่าเกลียด อยากจะเปลี่ยนสีลิปให้นักๆๆ

ก่อนท้องเราอ้วน ตอนนี้ตัวเล็กลงแต่ท้องใหญ่ ก็ยังมีคนทักท้องใหญ่ เราก็บอก เอ้า!! เด็กอยู่ในนี้ทั้งคนนิ

เราก็เจอคนชอบทักพุงโตขึ้นทุกวันเลยเนอะ เราก็งงๆ ต้องตอบว่ายังไง ได้แต่คิดในใจ ก็ท้องหนิ พุงไม่โตสิแปลก

Super Mum

บ้านนี้ก่อนท้องไม่อ้วนแค่อวบๆ พอท้องมีคนทักว่าอ้วน...เลยตอบกลับไปว่า "กรูท้องงง" ฟาฟัต!!!!😁😁

บ้านนี้ได้แต่ยิ้มกลับแล้วคิดในใจ555

บ้านนี้ก่อนท้อง75ตอนนี้33+5หนัก83 ใครจะพูดยังไงไม่แคร์ค่ะ ไม่ต้องไปสนใจ คลอดค่อยลดสู้ๆค่ะ

อ้วนเหมือนกันค่ะ.ตอนนี้ท้อง6เดือน เหมือน9เดือน มีแต่คนทักจะอ้วนไปถึงไหน น่าเบื่อดี

เราก็อ้วนค่ะ จะไปแคร์คำพูดของคนทำไมค่ะ ตอนนี้เราก็ท้องได้7เดือนแล้ว นนจะ90แล้วมั่ง