21 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ เรางดอาหารรสเผ็ดไปเลย เวลาทานอาหารก็ไม่ทานจนอิ่มเกินไป เวลาเคี้ยวก็เคี้ยวช้าๆให้ละเอียดๆเลย มื้อเย็นพยายามทานก่อน 18.30 ส่วนเวลานอนแนะนำให้นอนตะแคงซ้ายค่ะ (ตะแคงขวากระเพาะอาหารจะอยู่สูงกว่าหลอดอาหาร ทำให้มีอาการมากขึ้น) แต่ถ้าวันไหนมีอาการแสบร้อนมากๆเราทานกาวิสคอนค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ แสบตรงหน้าอก กับ ตรงลำคอ พยายามอย่ากินอิ่มมากค่ะ กินข้าวให้ตรงเวลา กินอิ่มใหม่ๆไม่ควรนอนเลยค่ะ นั่งพักหรือเดินให้อาหารย้อยก่อน พยายามนอนตะแคงซ้าย ถ้าเจ็บมากๆแนะนำ #กาวิสคอนเลยค่ะ ช่วยได้

เป็นค่ะ เลี่ยงอาหารรสจัด เผ็ด,เปรี้ยวงด ช่วยได้เยอะค่ะ ทานแล้วไม่นอนเลย นั่งให้อาหารย่อยก่อน เวลาเราเป็นเราทานยาธาตุน้ำขาวตรากระต่ายบิน ช่วยได้ แล้วเลี่ยงปัจจัยการทำให้เกิดจะดีที่สุดค่ะ กันไว้ดีกว่าแก้

บ้านนี้เป็นช่วงท้อง 7-9 เดือน หมอให้ยาลดกรดแล้วก้อยาแก้อาเจียนมากินค่ะ แต่จะให้หายไม่หายนะคะ จนกว่าจะคลอดน้องค่ะ พอคลอดน้องก้อหายไปเองค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ งดอาหารรสจัดค่ะ และไม่ควรกินอาหารแน่นท้องเกินไปค่ะ กินแล้วห้ามนอนทันทีนะคะ 3-4ชั่วโมง ค่อยนอนค่ะ ลองดูนะคะช่วยได้ค่ะ

เคอมิลกล่องสีเขียวคะเราเป็นจนอ้วกเป็นเลือดแล้วก็กินอะไรไม่ได้เลยแม้แต่น้ำ กินตัวนี้ประมาณ3เดือนหายคะ

เหมือนกันค่ะจะมีอาการช่วงหลัง5โมงเย็นทรมานมากเรอออกมาแสบไปหมดขนาดงดอาหารรสจัดก้ยังมีอาการยุเลย

นอนไม่หลับเลยค่ะ เป็นอยู่2ครั้ง เป็นคนที่กินเผ็ดจัดเลยค่ะ เลยลดเผ็ดลดของมันๆ หายค่ะ เข็ดเลยค่ะ

เรากินโจ๊กแบบไม่ปรุงเลยอยู่1อาทิตย์กินทั้ง3มื้อ. หลังกินเสร็จก็อย่าพึ่งนอนเลยทันที.

บ้านนี้ก็เป็นค่ะงดอาหารรสจัดเผ็ดเด็ดขาดเลยค่ะแล้วกะหาหมอเอายามากินค่ะ