15 ตอบกลับ

ท้องแรกไม่ได้ไปตรวจค่ะ เพราะแม่คลอดอยู่กรุงเทพฯ พอกลับมาบ้านต่างจังหวัดเค้าไม่ตรวจให้ว่าเลยกำหนดวันนัดแล้วแอบกังวลมาตลอดค่ะ มาท้อง2เราไปตรวจตามนัดค่ะ

ควรไปนะคะแม่ บ้านนี้ท้องแรกเลี้ยงลูกคนเดียวไม่ได้ไปตรวจเลย จนวันนี้ท้องที่2 3เดือนกว่าแล้ว😂😂

VIP Member

ตรวจค่ะ เพื่อความสบายใจ ความปลอดภัยของตัวเอง ถ้าเป็นอะไรจะได้รักษาได้ สุขภาพดีไว้ก่อน😁

VIP Member

บ้านนี้ก็ยังไม่ได้ตรวจเลยค่ะแม่ลูกจะ2เดือนแล้วกังวลอยู่เหมือนกัน

บางคนปลอดภัย​ค่ะ​ บางคนติดเชื้อ​ บางคนเป็นมะเร็ง​ แล้วแต่คนเลยค่ะ

บ้านนี้คลอดมาสองคนแล้วคะไม่ได้ไปตรวจเลยจนตอนนี้ท้องสามแล้วค่ะ

บ้านนี้คลอดมาสองคนละคะ ยะงไม่มีโอกาสไปตรวจเลย แต่อยากไปอยู่คะ

VIP Member

ที่ตรวจเพราะตรวจหาเชื้อที่อาจเป็นมะเร็งปากมดลูก หรือโรค

VIP Member

ไปตรวจดีกว่าค่ะแม่ หมอจะตรวจมะเร็งปากมดลูกค่ะ

ไม่ได้ตรวจค่ะที่บ้านหมอไม่มีนัดอะไรให้เลยค่ะ