65 ตอบกลับ

5 สิงหาค่ะแต่เหมือนจะไม่ถึงยังไงไม่รู้ท้องแข็งทุกวันแต่ไม่ถี่ ผ่าคลอดนะค่ะ

😍😍😍

บ้านนี้ 4 ส.ค. ค่ะ เจ็บท้องบ่อย ท้องแข็งด้วย นอนลำบาก น่าจะคลอดสิ้นเดือนนี้

ค่ะ

VIP Member

22 สิงหาคมค่ะ ตอนนี้ปวดเมื่อยตามตัว มือ เท้า เริ่มบวม ส่วนตัวน้อยดิ้นเก่งค่ะ

ดิ้นเก่งเหมือนกันเลยค่ะแม่ ยิ่งเวลากลางคืนนี่รับรู้ได้ทั้งถีบ เข่า ศอก 😂😂😂

บ้านนี้5สิงหาค่ะ.. ดูแล้วเหมือนจะออกก่อนนะเพราะเดินแต่ล่ะทีขัดขามากเลยค่ะ

ขอบคุณเช่นกันค่ะ

1สิงหา มือบวมและชา. เท้าบวม ปวดหลังปวดก้น ไม่สบายตัว ปวดไปหมดบอกไม่ถูก😂😂

😂😂😂😂 สู้ๆนะคะแม่ บ้านนี้ปวดเมื่อยเหมือนกันค่ะ บางวันแค่หายใจก็เหนื่อย 😂😂

16สิงหาค่ะแม่ยังทำงานเป็นแม่บ้านอยู่ที่รีสอรท์อยู่เลยเริ่มจะไม่ไหวละ

บ้านนี้ยังทำงานอยู่เหมือนกัน แต่งานไม่หนัก ไม่ต้องเดินเยอะค่ะ เจอเจ้านายใจดี เข้าใจและให้นอนพักได้ช่วงบ่ายค่ะ 😍😍😍

บ้านนี้กำหนด14สิงหาคะ เริ่มเจ็บหน่วงอุ่มเชิงกรานมากละลูกเริ่มลงต่ำ

บ้านนี้ก็ลูกชายคะ

กำหนดคลอด17สิหาเหมือนกันค้ะ เด้กกับหัวแร่วค้ะแค่รอเวลาปวดท้องคลอด

เหมือนกันเลยค่ะ นี่เฝ้าระวังทุกวันเลยค่ะ เตรียมพร้อมมาก🤣🤣🤣

26 สิงหาค่ะ ดิ้นเจ็บมากๆ บางทีดันกระเพาะอิแม่อาหารตีขึ้นคอเลยค่ะ

บ้านนี้เนแรงเหมือนกันค่ะ แต่เวลาเห็นน้องดิ้น มีนูนๆขึ้นมาแอบน้ำตาไหล 5555 อยากเจอไวๆแล้วค่ะ

บ้านนี้5สิงหาคม​คะ​ ปากมดลูกเปิด1เซนมา2วันเร้วคะอยากแตกมากเลยคะ

อาการเป็นยังไงบ้างคะแม่ เราจะรู้สึกยังไงเหรอคะเวลาปากมดลูกเปิด ท้องแรกค่ะยังไม่มีเจ็บเตือนเลยค่ะ เห็นบางคนบอกเหมือนปวดท้องเมน แต่นี่ไม่เคยปวดท้องเมน เลยไม่รู้ว่าเป็นยังไงค่ะแม่