33 ตอบกลับ

VIP Member

ขอบคุณสำหรับคุณแม่หลายๆคนนะคร้าคิดแบบตอนที่ไปช่างน้ำหนักแล้วมันเท่าเดิมเลยกลัวว่าลูกจะไม่เเข็งเเรงแล้วก็กินไรเยอะก็ไม่ได้ทุกวันนี้เหมือนกินทิ้งกินขว้างเลยคร้า555คนที่น้ำหนักขึ้นเลยเป็นแฟนเเทน555

บ้านนี้ไม่แพ้ท้องแต่หิวบ่อยเลยน้ำหนักขึ้นเยอะก่อนท้อง62ตอนนี้65แล้วคะแต่ตรวจน้ำตาลปกติไม่แพ้แล้วกินได้ทุกอย่างเลยแถมกินแล้วง่วงบ่อยกินแลัวนอนกินแล้วนอน5555

คิดอยากกินเเต่ของหวานอ่ะคร้าพอจะกินอะไรที่มันบำรุงก็จะรู้สึกว่ามันจะอ้วกออกมาไม่งั้นก็กินข้าวไม่ได้เลยคร้า555

ใครที่มีลูกคนแรกตอนอายุมาก 35 ขึ้นไปบ้างคะ ต้องดูแลหรือบำรุงอะไรบ้างต้องปฏิบัติตัวไงบ้างคะ คือตอนนี้กลัวมากค่ะ ใครที่พอจะให้คำปรึกษาได้บ้างคะ

ปกตินะคะ เราไม่แพ้ท้องเลย น้ำหนักไม่เพิ่มไม่ลด ตอนนี้ 15 วีคแล้ว น้ำหนักเริ่มขึ้นแล้วจ้า

สู้ๆนะคะ ทานนม ทานไข่ บำรุงเยอะๆจ้า

ปกติจ้าาา น้ำหนักจะขึ้นตอน5-6เดือน ตอนนี้โฟกัสน้ำหนักลูกพอน๊า อัลตราซาวนด์ดูได้เลยจ้า

VIP Member

ช่วงแรกๆนน.จะยังไม่ขึ้นค่ะ แต่คุณแม่ต้องกินเยอะๆและกินยาที่หมอให้นะคะ

พยายามกินเยอะๆแล้วคร้าเเต่เหมือนว่าพอกินเยอะแล้วมันจะรู้สึกว่าจะอ้วกช่วงนี้กินอะไรได้นิดเดียว

มันจะขึ้นช่วง6เดืิอนค่ะ ช่วงท้องแรกๆน้ำหนักไม่ค่อยขึ้นหรอกจ้า

ปกติคะ ตอนแรกเราก็น้ำหนักไม่ขึ้นเลย มันจะมาขึ้นช่วงหลังๆคะ

แรกๆน้ำหนักยังไม่ขึ้นหรอกจ้า บ้านนี้เริ่มขึ้นจิงๆตอน4เดือน

VIP Member

บ้านนี้ตอน2เดือนขึ้นโลหนึ่งคะ ตอนนี้5เดือนแล้วขึ้น4โลจ้า