19 ตอบกลับ

รออีกสัก 2-3 วัน ตรวจใหม่นะคะ แต่ยี่ห้อนี้คือดีมากค่ะ ของเราตรวจเจอขึ้นขีดแดงเข้มเลย พอไปฝากครรภ์ นับอายุได้ 6 weeks ค่ะ ของคุณแม่อาจเพิ่งเริ่มท้อง เลยจางค่ะ 😊

บ้านนี้ก็จางทั้ง3ค่ะ 30นี้ก็กำหนดคลอดแล้ว แนะนำลองตรวจใหม่ดูนะคะถ้าจางอีกก็ท้องค่ะต่อให้จางก็ท้องแน่นอน☺

มีลุ้นค่ะ พรุ่งนี้ลองซื้ออีกยี่ห้อ มาตรวจช่วงเช้า ปัสสาวะน้ำแรกดูค่ะ ถ้าเข้ม ไปหาหมอเลย

แนะนำให้ตรวจจากปัสสาวะแรกของวันนะคะ เพราะถ้าท้อง ฮอร์โมนการตั้งครรภ์จะสูงในช่วงเช้าค่ะ

ของเตงประจำเดือนขาดกี่วันงั้บ ของเค้าเคลื่อน6วัน ตรวจขึ้นเข้มเลย ตอนนี้20+5เเล้ว🥰♥️

ท้องค่ะ รออีก3-4วันตรวจใหม่ค่ะเเม่จะเข้มขึ้น ของเราก็เเบบนี้เลยตอนนี้21wแล้ว

ต้องตรวจซ้ำอีกทีค่ะเว้นจากวันที่ตรวจไปอีก1สัปดาห์แล้วลองตรวจใหม่นะค่ะ

คนจะท้องจางแค่ไหนก็ท้องคร้าตอนนี้บ้านนี้จะ10weekแล้วตรวจเจอตั้งแต่5week

3อันข้างบนคือจางม๊ากกก

จางแค่ไหนก็ท้องจ้า ตรวจเวลาไหนถ้าขึ้น2ขีด ก็ ท้องจ้า

ท้องค่ะแต่ท้องอ่อนๆ แม่ลองตรวจตอนเช้าดูนะคะ