2 ตอบกลับ

ถ้าฝากคลีนิคก็ประมาณสองพันกว่ารวมตรวจเลือดและซาวคะ​ ตรวจเลือดเฉพาะคุณแม่นะคะ​ ถ้าเลือดคุณแม่โอเครคลีนิคส่วนใหญ่ก็ไม่ตรวจคุณพ่อคะ​ แต่ถ้ามีสิทธิ์​บัตรทองโรงพยาบาลรัฐฝากครั้งแรกซาวและตรวจเลือดคุณพ่อคุณแม่จนถึงคลอดไม่มีค่าใช้จ่ายคะ​ เสีย30บาทตอนคลอดครั้งเดียวคะ.​ อันนี้ตามนี้เราฝากนะคะครั้งแรกฝากคลีนิคแต่ลองเปรียบเทียบดูแล้วยังไงก็คลอดโรงพยาบาลเลยย้ายมาฝากโรงพยาบาลรัฐคะ.

จ้า

การเดิน. การวิ่ง การยกของหนัก ความเคลียดค่ะ #แบบคร่าวๆค่ะ แล้วแต่รพ.ค่ะ ฝากครั้งแรกก็จะแพงหน่อย ช่วงแรก ก็ค่าซาวน์ ค่ายา ไตรมาส2ถ้าเจอความผิดปกติก็จะเสียเพิ่ม ไตรมาส3ค่าคลอดค่ะ

ช่วงนี้กำลังประสบปัญหาความเครียดครับบางครั้งก็ดีบางครั้งก็รับมือไม่ทันกับคุณแม่ฮ่าๆๆ ขอบคุณมากนะค้าบ