อึดอัด ขอระบายหน่อยค่ะ

พ่อสามีเป็นคนที่ไม่ค่อยแข็งแรงค่ะ เพราะตอนหนุ่มๆติดเหล้า ตอนนี้อายุ 72 ปี มีอาการอัลไซเมอร์ และบางทีก็กล้ามเนื้ออ่อนแรง เดี๋ยวเดินได้ เดี๋ยวเดินไม่ได้ ไม่สะอาด ไม่ชอบใส่เสื้อตัวใหม่ที่ซักแล้ว ไม่เอากางเกงผ้าอ้อมทิ้ง คือเค้าแขวนไว้ในห้อง ห้องเค้าก็จะแบบว่าเหม็นมากค่ะ ล่าสุดมีอาการเหมือนโรคจิต ไปขโมยเสื้อชั้นในลูกของคนงานที่บ้านค่ะ สามีเรารับไม่ได้ แม่สามีก็จะไม่ทน เพราะเหนื่อยกับเค้ามานานแล้ว ส่วนพี่ๆสามีเค้าไม่เอาไปดูแลอยู่แล้วค่ะ สามีเราจะให้เค้าไปอยู่ที่อื่น แล้วหาคนดูแล และหุ้นกับพี่ๆเค้าจ่ายค่าจ้าง ส่วนแม่สามีให้อยู่บ้านเราเหมือนเดิม ช่วยเลี้ยงลูก พอสามีเล่าให้เราฟังคือกลัวเลยค่ะ แล้วเค้าจะไม่ยอมไปอยู่ที่ที่จัดให้เค้าใหม่ค่ะ กลัวไม่มีใครดูแล กลัวแม่สามีสบายกว่า ตอนนี้คือเราอึดอัดมาก เริ่มเอามาคิด กลัวจะเครียดแล้วไม่ดีกับลูกค่ะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นกำลังใจให้นะคะ

4y ago

ขอบคุณนะคะ