35 ตอบกลับ

สู้ๆนะคะ เราก็เจอปัญหาแบบนี้ค่ะ เราคิดแค่ว่าสู้เพื่อลูกค่ะ ทุกครั้งที่ท้อ เราจะนึกวันที่เราไปหาหมอแล้วซาวด์ดูลูกค่ะ แล้วเราจะมีกำลังใจขึ้นมาค่ะ ลองทำดูนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ อย่าเครียดมากนร้าา เดี๋ยวน้องจะเครียดเอา😂

สู้ๆ ค่ะแม่ บ้านนี้ก็เคยเจอปัณหาแบบนี้เหมือนกันค่ะหลายปัณหาด้วยค่ะทั้งเรื่องงานเรื่องเงินเรื่องแม่แฟน แฟนก็จะมีปัณหาเหมือนกัน แต่พอคลอดออกมาเห็นหน้าหลานทุกวันนี้แทบจะกลืนกินกัน

สู้ๆนะคะ เราก็เป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวคะแต่มันไม่ได้เหนื่อยขนาดนั้นนะคะเราเลี้ยงน้องคนเดียวตั้งแต่เกิดจนตอนนี้น้องได้7เดือนเเล้วคะ

กว่าจพเลิกคิดได้ใช้เวลานาน

ถ้าลูกออกมาจะรู้ว่าเหนื่อยกว่าตอนตั้งท้องอีกเยอะค่ะ เป็นกำลังใจให้คุณแม่ผ่านช่วงเวลายากลำบากนี้ไปให้ได้นะคะ

ขอบคุณคะ

สู้ๆนะคะแม่ นึกถึงลูกเอาไว้เยอะๆนะคะ เค้าคือกำลังใจที่ดีที่สุด ไหนๆเค้าก็มาแล้ว ดูแลเค้าให้ดีที่สุดนะคะแม่

สู้ ๆ นะคะ เราเองก็เหมือนเจ้าของกระทุ้เลยค่ะ เราต้องเข้มแข็งและอดทนเพื่อลูกนะคะ

สู้ๆค่ะถ้ารู้สึกว่าท้อให้เอามือลูบท้องตัวเองให้มากๆแล้วสู้เพื่อลูกค่ะ

VIP Member

อดทนนะค่ะ เราเลี้ยงได้ เชื่อเถอะคะ แล้วมันคุ้มแน่นอน สู้ๆนะคะ^^

สู้ๆนะคะ เดี๋ยวน้องออกมาคุณแม่ก็จะมีกำลังใจแล้วค่ะ 💪🏿💗

สู้ๆนะคะคุณแม่ ถ้าแม่เครียดลูกจะเครียดตามน้าาา✌🏻✌🏻😊😊