2 ตอบกลับ

นมแช่แข็งที่ละลายแล้วและเก็บไว้ในตู้เย็นต้องใช้ภายใน 24 ชั่วโมง และห้ามนำกลับไปแช่แข็งใหม่ ทารกสามารถกินนมที่เย็น หรือนมที่อยู่ในอุณหภูมิห้องได้เลย แต่หากต้องการอุ่นให้ใช้วิธีแช่น้ำอุ่นที่มีอุณหภูมิไม่เกิน 40 องศาเซลเซียส เพื่อไม่ให้สารอาหาร และสารภูมิต้านทานในนมแม่ถูกทำลาย

ขอบคุณค่ะ^^

กดน้ำร้อนแล้วเอาถุงนมละลายได้เลยใน รพ ก็ทำแบบนั้นค่ะ

ใช่ค่ะ แต่มาอ่านบทความเกี่ยวกับนมแม่ คุณภาพจะเสื่อมหากเจอความร้อนสูง เลยถามเพิ่มเติมในคลับค่ะ ขอบคุณค่ะ^^