คลอดน้องได้14วัน

พึ่งคลอดน้องได้14 วัน. กินโดนัท ได้มั้ยค่ะ. น้ำนมจะอุดตันมั้ยค่ะ ใครมีประสบการณ์ขอคำแนะนำด้วยน่ะค่ะ ??

13 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ทานได้ค่ะ น้ำนมจะอุดตันหรือไม่ ไม่ได้ขึ้นอยูทอาหารการกินนะคะ ขึ้นอยู่กับท่าให้นม ปริมาณนมออก แล้วเสื้อใน การกดทับค่ะ

ทานได้ค่ะ แต่อย่าทานเยอะไป แล้วก็ให้น้องเข้าเต้าให้ตรงเวลา กับ อย่าตกรอบปั๊มนะคะ เดี๋ยวนมจะตันเอา

VIP Member

กินได้ค่ะ แต่ต้องสังเกตอาการเเพ้ตัวเองด้วยนะคะ ถ้ากินแล้วมีอาการปวดหัวก็งดไปก่อนจ้า

กินได้คะ ไม่เกี่ยวกับการทำให้ท่อนมตันหมอบอกทานให้ครบห้าหมู่

ทานได้ทุกอย่าง​ ทานอย่างพอดี​ กินผักผลไม้เยอะๆ​ ดื่มน้ำมากๆ

กินได้ แต่อย่าเยอะค่ะ เดี๋ยวท่อน้ำนมจะอุดตันได้

5y ago

ขอบคุณค่ะ.

ทานได้นิดหน่อย พอหายอยากนะคะ ตามนี้น้า

Post reply image
VIP Member

กินได้คะแต่อย่ากินเยอะเอาพอหายอยาก

เราแต่วันแรกที่คลอดไม่เปนไรนะ

กินได้ค่ะ แต่อย่ามากเกินไป