67 ตอบกลับ

ของเราทานแคลเซียมเสริมที่หมอให้ค่ะ เป็นตะคริวแค่ 2 ครั้งตอนท้องค่ะ

เน้นแคลเซียมเยอะๆนะคะ ปลาเล็กปลาน้อย นมหมีสีเหลือง ช่วยได้ค่ะ

ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ และออกกำลังกายเบาๆยืดเส้นยืดสายนิดหน่อยค่ะ

เวลานอนลองหาหมอนมาหนุนขาให้สูงขึ้นนะคะ ช่วยได้เยอะเลยค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นจ้าจนตอนนี้ใกล้กำหนดคลอดแล้วก็ยังเป็นอยู่​

เป็นอาการปกติของคนท้องจ้าพ่อเวลาเป็นก็ค่อยๆนวดเบาๆคะ

อย่าเหยียบขาหรือยืดขาตรงค่ะ เวลาตื่นค่อยๆ ขยับขาค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เส้นพลิก​ตรงขา​ ทรมานมากค่ะ​ ตัวคนเดียว​ตลอด

บ้านนี้ตั้งแต่ท้องจนใกล้คลอดยังไม่เคยเป็นเลยค่ะ

ปกติค่ะ ตอนช่วง 4-5 เดือนบ้านนี้เป็นเกือบทุกคืนเลย