353 ตอบกลับ

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่21สัปดาห์ ตอนนี้35สัปดาห์ยังไม่ครบเลย ของใช้เด็กอ่อนเยอะมาก ขนาดจนลิสไว้ ยังลืมนุ่นนี่เลย

มีเงินช้อปไว้และซักลงตะกร้าได้เลยค่ะเดี๋ยวฉุกเฉินมาลำบากนะ จดรายการไว้แต่ละอย่างอันซื้อแล้วก็ขีดทิ้งค่ะ

ซื้อเลยค่ะตามใจฉัน รอใกล้คลอดเดินลำบากหรือรอซื้อหลังคลอดจะลำบากค่ะ ฟังคนอื่นมากไม่ดีหรอกค่ะลูกก็ลูกเรา

30+3 ค่ะบ้านนี้ก็ทยอยเตรียมเหมือนกันค่ะ ทยอยซื้อเตรียมไว้เลยค่ะ เดี๋ยวเผื่อฉุกเฉินจะวุ่นหาซื้อของนะค่ะ

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่รู้เพศ ตอน4เดือนค่ะ ตอนนี้ของเตรียมคลอดครบแล้ว ซื้อทีเดียวไม่ไหวค่ะ ตอนนี้31w ค่ะ

ซื้อเลยค่ะ ค่อยๆทยอยซื้อบ้านนี้ก็ทยอยซื้อตั้งแต่20Wแล้วค่ะ พอใกล้คลอดจะได้ไม่เสียเงินซื้อทีเดียวค่ะ

ทยอยซื้อประมาณท้องได้ 7 เดือน เพราะยังเดินคล่อง พอคลอดแล้วก็สั่งonlineเลยจ้า ถูกกว่าไปเอง สะดวกแม่มากค่ะ

ได้จ้ารีบซื้อน่ะค่ะก่อนที่คุณแม่จะเดินไม่ค่อยไหวค่ะยิ่งท้องแก่ท้องใหญ่คุณแม่จะเหนื่อยง่ายเอาค้ะ

29+5 วีคค่ะ ซื้อครบหมดแล้วค่ะ ช่วงนี้อาการเจ็บครรภ์หลอก. เริ่มมาเยือนแล้ว ถ้ารอท้องแก่กว่านี้ คงไม่ไหว

บ้านนี้เตรียมคอน28W ลิสไว้ก่อนว่าต้องใช้อะไรบ้าง ทะยอยซื้อจะได้ประหยัด เบ็ดเสร็จไม่ถึงหมื่น ครบ