353 ตอบกลับ

บ้านนี้เริ่มชื้อเมื่ออาทิตย์ที่แล้วค่ะ 31 week แล้วเผื่อฉุกเฉิน เตรียมของไว้ก่อน โดนคนที่บ้านดุหลายรอบมาก บอกชื้อไวไป ทั้วพ่อทั้งแม่ทำงานทั้งคู่กลัวไม่มีเวลาไปชื้อด้วยจ้า

VIP Member

สะดวกก็เริ่มทะยอยซื้อได้เลยค่ะเพราะจะได้มีเวลาเช็คของอีกที ล้างทำความสะอาดก่อนใช้ ถ้าเตรียมตอนใกล้คลอดมันฉุกละหุกเกินไป บ้านนี้พอสัก 5 เดือรแม่ก็เริ่มทะยอยซื้อเลยค่ะ

เราซื้อตั้งแต่20สัปดาห์ค่ะ เราไม่ได้เชื่อแบบคนโบราณว่าห้ามซื้อ เราคิดว่าทยอยซื้อไว้จะได้ไม่หนักเรื่องค่าใช้จ่าย ถาไปซื้อตอนจะคลอดทีเดียวหนักค่ะ

เรากำหนดคลอด7ตุลาแต่ทยอยซื้อจนตอนนี้ครบหมดแล้ว ตอนนี้ก็เตรียมทยอยซักไว้ ท้องแก่ใกล้คลอดจะเตรียมไม่ไหว จะให้สามีเตรียมก็ไม่ละเอียดและถูกใจเท่าเราเตรียมเองคะ

บ้านนี้กำลังทยอยซื้อค่ะ 30w+5 มาซื้อตอนนี้ยังรู้สึกว่าน่าจะทยอยซื้อก่อนหน้านี้....ตอนนี้สั่งออนไลน์ทั้งนั้นเลยค่ะ ไม่ได้ออกนอกบ้าน ท้องเริ่มแก่ โควิดก็ระบาดหนัก....

ซื้อได้แล้วค่ะจะได้รู้ว่าขาดเหลืออะไร​ และเตรียมซักให้สะอาดเรียบร้อย​ ท้องแก่มากๆลำบาก​ ถ้ารอคลอดแล้วซื้อมันยุ่งยากค่ะ​ เอาความสะดวกตัวเองเป็นหลักค่ะ​

VIP Member

ถ้ารู้ว่าเพศอะไรแล้ว เตรียมทะยอยซื้อเลยค่ะ. เพราะบ้างที่น้องมาไม่ตรงจามที่หมอบอก ซื้อแล้วไหนจะซักไหนจะรีดอีก มันนานน่ะค่ะ. บ้านนี้6เดือน ก็ทะยอยซื้อแล้วค่ะ

เตรียมเลยค่าแต่เก็บทุกอย่างใส่กล่องใส่ถุงใว้นะคะ ค่อยใกล้ๆคลอดเลยค่อยแกะค่ะ เสื้อผ้าเด็กก็ซักใว้ เก็บใส่กล่องดีๆที่ไม่มีฝุ่นนะคะ ทุกอย่างต้องสะอาด 💛

VIP Member

ทยอยซื้อ ทยอยจัดพื้นที่ จัดของได้แล้วค่า week ท้ายๆ แบกท้องไปเดินซื้อไม่ไหวค่ะ ปวดหลัง ปวดขา มดลูกบีบพาลจะคลอดก่อนกำหนดเอา ... เจอมากะตัวเพราะมันแต่ทำงานค่า

ซื้อเตรียมได้เลยคะ จะได้มีเวลาเลือก ของดีๆ บ้านนี้ทยอยซื้อไว้ตั้งแต่5เดือน มีเวลาเลือกซื้อของดีๆโปรโมชั่นมากมาย ตอนนี้30w6วันของลูกมีแทบครบหมดแล้วคะ